Hạng D
13/12/09
2.387
2
38
Re: Previa Club và những tấm ảnh ưng ý.

CHIEUCUONG nói:
amaryllasaig nói:
binh_thuduc nói:
thomasfrance nói:
<a href=
" />

<a href=
" />

F1 của em làm dáng.

<a href=
" />

mấy đứa nhỏ chăm chú ngó con cá ở quán Sóc Nâu, Phan Thiết.

Em chụp bằng máy nhỏ Sony nex 5N với ống CZ 35-70. Mấy bác xem hình gốc ko chỉnh sửa gì cả.
Hình bác chụp nét căng, nhưng có tấm số 1 thì hình như bị out nét thì phải. SONY dùng lens CZ thì khỏi chê roài.
Sony mà chơi với CZ thì chất màu rất ư là "khó chịu" nhưng mỗi cái tội là phải MF nên cũng hên xui.
chiên da vô rồi:D
Bác HT em biết có nhiều hình lắm nà, sao không chia sẻ đi bác.

Hạng D
13/12/09
2.387
2
38

Xedaumalai nói:
amaryllasaig nói:
binh_thuduc nói:
Các bác cho nhận xét tấm ảnh này, nét ở mắt của mẫu, còn xung quanh mờ dần do em để khẩu lớn nhất của lens em là 2.8.

Bác sử dụng khẩu độ đúng, tiêu cự đúng, nhưng góc nhìn kg được nên chưa thấy cái hồn của đôi mắt trẻ con. nều tấm này được khai thác pía trực diện thì đôi mắt này đang chăm chú nhìn vào diễn biến của sự việc gì đó nhưng rất là ngây thơ và hồn nhiên.
Là người "ngoại đạo" nhưng theo em thì chếch 1 góc 45 độ trông hay hơn. Trực diện thì hơi giống CMND.
Nghệ thuật thì vô biên bác HUY ui, có những góc ảnh tưởng bình thường, nhưng vô tay "thợ" thì lại khác à.

Hạng B2
10/3/10
149
3
18
HCM
shoptructuyen.vn

Em cũng không phải chuyên nghiệp các bác ah, em chỉ thích chụp hình và học hỏi sưu tầm máy ảnh với lens thôi ah hihi. Nhưng quả thật chụp hình đẹp thấy "đã", nhất là từ khi đụng đến đồ Nex với CZ chỉnh nét tay thấy mê nhưng nỗi khổ là chụp mãi ko có mình trong hình hic.