ddtuyen nói:
Buratino10 nói:
Heo mập nhà em sau nửa tháng không đi, chiều qua có việc lấy ra thì hết bình:(. Em sạc hơn tiếng rồi gắn vào đề cũng không lên, gắn trực tiếp dây sạc vào để tăng dòng mà cũng không được. Nghe tiếng máy đề rất khỏe nhưng mà làm như không có xăng phun vào nên nó không có nổ máy
.
Khả năng lâu không đi béc phụ nghẹt vòi không phun xăng được phải không các bác? Có cách nào kiểm tra, mần cho em nó kêu lại không? Em để chế độ P nên giờ không nổ máy là nó không có nhúc nhích cái xe được
Bác thứ đấu trực tiếp bơm xăng như trong bài này:
http://www.otosaigon.com/...%AAu-m5367798-p71.aspx

Rồi chui xuống gầm xem bơm xăng có chạy không. Nếu thấy êm ru là do bơm xăng. Vụ này em bị nên ám ảnh lắm:D

Cám ơn bác Tuyên, để vài bữa rảnh em mò mò thử xem.
@bác Tư : em đang từ từ khám phá em nó:D

Hạng B2
9/1/10
294
13
18
Em có bộ sạc rời 10Ampe tự lắp có hơn 100ngàn thôi. Xe ít đi thì 1 tuần em cũng cắm sạc 2 lần, mỗi lần vài tiếng cho nó duy trì điện áp bình.
Với lại ít đi thì vài ngày cũng đề máy phát cho nhớt nhao nó bơm với nghe tiếng máy cho đỡ ghiền

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
herosinbad nói:
Em có bộ sạc rời 10Ampe tự lắp có hơn 100ngàn thôi. Xe ít đi thì 1 tuần em cũng cắm sạc 2 lần, mỗi lần vài tiếng cho nó duy trì điện áp bình.
Với lại ít đi thì vài ngày cũng đề máy phát cho nhớt nhao nó bơm với nghe tiếng máy cho đỡ ghiền
Bộ sạc này có gọn ko vậy bác?

Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
41
VẤN đề là nó có tự ngắt khi đấy bình hay ko?
thường là giá 6-700k lận

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Supervisor nói:
VẤN đề là nó có tự ngắt khi đấy bình hay ko?
thường là giá 6-700k lận
Theo tư vấn của chuyên gia chợ chồm hổm, máy sạc gọi là dùng được ko có cái nào < 1triệu. Nếu chọn mua <1triệu, thôi thì chơi cái của bác herosinbad có lý hơn.:D

Hạng B2
9/1/10
294
13
18
Nếu sạc để duy trì điện áp thì bác canh thời gian vài tiếng rồi rút dây cũng được. Cái này đơn giản là biến áp + mạch chỉnh lưu thôi.
Chuyên nghiệp hơn thì làm cái mạch cảm biến dòng, khi nào dòng sạc rơi xuống còn vài trăm miliampe thì nó tự ngắt.

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
herosinbad nói:
còn không biết ráp dùm 1 cái nữa nha

Hạng B2
9/1/10
294
13
18
CHIEUCUONG nói:
herosinbad nói:
còn không biết ráp dùm 1 cái nữa nha
OK đại ca.
Đến bữa đem xe lên gắn chắn gầm e xách lên luôn cho.

Hạng B2
21/7/12
314
25
18
Tình hình là xe em chết mấy em becphun. Lên bác dũng làm 4 cái bec khác về cảm giác đầu tiên chạy cảm giác chạy rất nhẹ xe và nhấp ga là em nó vọt ngay. Không cảm giác em co đúng không nữa hay tại em mấy ngày không đụng em nó.
Sau khi em gắn túi khí đỏ ở phuộc sau cảm giác xe nhún đầm lại.chắc tại hồi trước phuộc sau của em nhao hay sao ấy nên giờ thấy êm dịu hơn. Giờ chắc còn làm phần cao su gầm nữa chắc sẽ ok.