Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
1. Đường xá đoạn từ QL1 rẽ vào đến Kê Gà có vấn đề gì không ạ ?

Dạ không, bác nhớ hỏi rẻot hướng dẫn đường vào, có 3 đường vào

2. Vui chơi ở khu vực đó có gì không ạ ?

Chả có gì. Princess D'Annam chỉ để nghĩ dưỡng thôi, muốn vui thì phải đi đoàn đông + vui .......như MFC. Có hồ bơi, nhà chơi cho con nít, bàn bida, vài bộ bài. THắng cảnh thì có hải đang + dinh thầy thím .....+ bải biễn thoải dài vô tận

3. Vấn đề ăn uống thì như thế nào, có quán xá ở ngoài không ạ, em nghe có người bạn nói : ăn xong nên quẹt thẻ chứ trả bằng cash thì đau ruột lắm :(

Ăn uống trong resort rất mắc, chúng em toàn phải ra ngoài ăn cũng gần đó. Ngon + rẻ, quán ngay bờ biễn. Quán gì quên mất tiêu rồi

Hạng B2
15/10/04
437
18
18
53
bes nói:
Hay quá, tụi em cũng đang định đi nghỉ ở Công Chúa An Nam, bác bác cho em hỏi nhờ với :

3. Vấn đề ăn uống thì như thế nào, có quán xá ở ngoài không ạ, em nghe có người bạn nói : ăn xong nên quẹt thẻ chứ trả bằng cash thì đau ruột lắm :(

Em ở xa lại đi có cả trẻ em, người già nên muốn hỏi chi tiết 1 chút, mong các bác chia sẻ ạ.
Cảm ơn các bác.

Chào bác, em cũng mới đi về nên cũng có 1 ít thông tin có thể chia sẻ được:

Từ QL 1 vào có 3 lối tính từ sài gòn lên là:
1- rẽ vào đường đi Lagi
2- rẽ vào khu du lịch Tà Cú
3- rẽ vào Hàm Minh (trước khi đến trạm thu phí) trước khi rẽ bác sẽ thấy mấy tám bảng quảng cáo khu du lịch Ánh Dương, Sài Gòn Suối Nhum, đường này là đẹp nhất, êm nhất nhưng cũng phải 14-15km mới vào đến Ke Gà. lái sướng lắm, có thể chạy 100 cây chuối, trước sau không 1 bóng người, không 1 bóng xe, chỉ có ta với ta!

Ở trong khu Princess De An Nam thì đúng nghĩa là nghỉ ngơi thư giãn, tuyệt đối yên tĩnh và riêng tư. Có bàn bida trong khu PDA, quầy bar.
Đã ăn chơi sợ gì mưa rơi ! PDA là khu 5 sao thì ăn uống chắc chắn đúng nghĩa 5 sao rồi! nếu muốn ngon rẻ (nhưng không bình dân) thì cách PDA khoảng 500m có quán Cây Dừa , ăn hải sản tươi sống, thích con gì chỉ con đấy làm luôn! nhưng có vẻ không được sạch sẽ lắm!

Chúc bác 1 chuyến đi vui vẻ!

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
duonglao nói:

Dạ không, bác nhớ hỏi rẻot hướng dẫn đường vào, có 3 đường vào

Chả có gì. Princess D'Annam chỉ để nghĩ dưỡng thôi, muốn vui thì phải đi đoàn đông + vui .......như MFC. Có hồ bơi, nhà chơi cho con nít, bàn bida, vài bộ bài. THắng cảnh thì có hải đang + dinh thầy thím .....+ bải biễn thoải dài vô tận

Ăn uống trong resort rất mắc, chúng em toàn phải ra ngoài ăn cũng gần đó. Ngon + rẻ, quán ngay bờ biễn. Quán gì quên mất tiêu rồi

có nhiều cái chơi và chổ chơi chứ bác. e đang post hinh ben thot thong tin du lich. An ở quán Trọng Tâm hay cây dừa cũng được, dĩ nhiên là rẻ hơn resort nhiều

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
hầy yà
- BÁc cố đi sớm, khu đồng nai đông lắm, nều được thì nên qua cầu sài gòn trước 5am
- Chỗ nào vắng là có súng bắn tốc độ (công nhận xxx đồng nai chịu khó đầu tư !!!!! Chạy đúng tốc độ
- Dạo này xxx còn bắt lỗi vượt chỗ cấm vượt

Nói chung là thư thả mà đi. Ôi em chán chạy xe qua địa phận đồng nai

Hạng B2
4/9/07
448
2.417
93
bác có thể dừng ăn trưa ở trạm dừng chân/cây xăng Đức Khải, nằm phía bên trái QL1A đường về, trước khi đến điểm giáp ranh giữa Bình Thuận và Đồng Nai khoảng vài trăm mét. Đây là 1 trạm dừng chân rất lớn, đồ ăn và giá cả rất hợp lý

Hạng C
13/5/09
797
1
18
@DuongLao: Phòng tại đây giá bao nhiêu vậy bác & có nhờ ai đặt phòng giùm ko bác? tháng 7 này em tính đi ra đây du lịch. Chỗ này đẹp quá!

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Năm ngoái là usd205/2 nite (do ế) sau đó thì lên 215/2 nite, mùa cao điểm (cuối năm) thì lên tới usd300-400/nite thì phải

Năm ngoái òoàn MFC nhờ bác Do-hcmc đặt do đi chung với cong ty bác ấy luôn.

Bác có thể nhờ bác Dawnglow bên box Du lịch đặt giùm

Hạng C
4/7/10
575
156
43
43
Phan Thiết
Ra ở Sân golf Sea Link em THấy hoành tráng hơn mà giá cả tương đương

KS 5 sao 250$
Biet thu 4 phòng 450$/ night.... Giá này là dịp tết em mới ở đấy

Hạng C
13/5/09
797
1
18
@DuongLao : Giá này là 3 ngày 2 đêm phải ko bác ? kéo giường thì tính thêm bao nhiêu vậy bác ? 
@iconcoffee : Năm nay chốt D'Annam rồi bác ơi. Tks bác.

Last edited by a moderator: