Hạng B2
3/6/15
155
220
63
48
Nếu không đủ trí óc tự làm được, cử hoa hậu người đẹp thông minh lanh lợi cho đi lai giống với CEO của Mercedes, Volkswagen, BMW, Toyota, Honda.... để tạo người đầu tàu phát triển đất nước, cứu đói cứu khổ cho người dân.
Bác quá tự tin, chắc gì hoa hậu vn làm được, hoa hậu vn bây giờ là do mua, dàn xếp, phẫu thuật thẩm mỹ thì các ceo đó có thèm không, chân hotgirl vn mình có đủ dài không, dù dài nhưng chắc gì não dài ... nói tóm lại girl vn mình thì chưa có vé gì trên tầm thế giới đâu bác... hơn nữa với cơ chế này dù bác có lai đi nữa cũng là tạp chủng chắc gì thay đổi được mà bác lạc quan thế....

Hạng F
14/9/04
9.900
27.149
113
Q3
1985 Mitsubishi đã support Proton ( máy 4Gxx của Mit ) để làm động cơ. Giống như VNCH dùng máy Citroen chế Ladalat ( máy cũa hãng Citroen Pháp ) , body VN đóng. Ước mơ xe nội địa đã có từ 1969 và 1970 LadaLat ra đời ....

40 năm sau VAMA như cái quần què ăn bớt xén từng con ốc , từng options , mà chả chế dc cái mẹ gì

đúng là VN sính ngoại thật. nhưng nếu hàng nội địa giá tốt chất lượng tốt thì e tin dân cũng sẽ ung hộ. đâu phải ai cũng giàu mua hàng nhập ?

• Like
Reactions: Mustang Interceptor
Hạng B1
26/6/15
81
51
18
41
Các bác nhà mình đi hơi xa rùi nhỉ . Cơ em thấy mỗi cây mỗi hoa thôi. Các bác chỉ biết dân người ta lúc sướng, còn lúc khổ thì sao ???

Tập Lái
5/8/14
45
12
8
43
Nếu không đủ trí óc tự làm được, cử hoa hậu người đẹp thông minh lanh lợi cho đi lai giống với CEO của Mercedes, Volkswagen, BMW, Toyota, Honda.... để tạo người đầu tàu phát triển đất nước, cứu đói cứu khổ cho người dân.

Đẻ ra con bọn nó lại chỉ đi lột đại gia thôi chứ làm được gì bác ơi!

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Chúng ta đã thực hiện từng bước theonlooj ntrifnh rồi đó bác, 20 năm nay xuất khẩu hoa hậu, người đẹp đi khắp nơi để mang về tinh hoa đó bác.

29/12/14
547
677
93
Ho Chi Minh City, Vietnam

em thấy bác tự ra mệnh đề mâu thuẫn: "hoa hậu, người đẹp" thời buổi này và "thông minh lanh lợi" hình như luôn đồng hành song song nhau và mãi mãi chẳng thể gặp đc nhau :D

Các bác nhà mình đi hơi xa rùi nhỉ . Cơ em thấy mỗi cây mỗi hoa thôi. Các bác chỉ biết dân người ta lúc sướng, còn lúc khổ thì sao ???

lúc ngta khổ thì dân ta vẫn đang tự sướng là kinh tế phát triển, dân giàu nước mạnh dưới sự lãnh đạo dẫn dắt sáng suốt của Đậu và Nhãn Nhục. 10 năm sau vẫn điệp khúc đó but bỏ đoạn so sánh xếp hạng với các nước abc, xyz trong khu vực đi cho đỡ nhục quả nhãn :D

Chúng ta đã thực hiện từng bước theonlooj ntrifnh rồi đó bác, 20 năm nay xuất khẩu hoa hậu, người đẹp đi khắp nơi để mang về tinh hoa đó bác.

ý thánh là mang cái tinh gì về cơ??? o_O

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: yeuxemy
Hạng B2
17/9/15
208
239
43
Con này mà nhãn Khựa thì thể nào các bác cũng vào ném gạch nó nhái con colorado zl1 bên Mẽo chết tươi cho xem. May mà là hãng của Mã nên đc khen;)

29/12/14
547
677
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Con này mà nhãn Khựa thì thể nào các bác cũng vào ném gạch nó nhái con colorado zl1 bên Mẽo chết tươi cho xem. May mà là hãng của Mã nên đc khen;)

khác biệt ko phải đề cao malay hay miệt thị trung quốc, mà là chính sách xây dựng và chiến lược phát triển, cũng là 2 yếu tố nền tảng tạo nên uy tín thương hiệu.

nếu TQ chỉ ăn cắp thiết kế để sản xuất xe nhái gắn thương hiệu nội địa thì malaysia bỏ công sức ra học hỏi, đầu tư bằng cách hợp tác với Mitsubishi, Peugeot Citroen, Honda, mua cổ phần Lotus, MV Augusta... mục tiêu tối thượng là nâng cấp chất lượng để vươn ra thế giới thông qua sự tham gia của nguồn lực nhiều kinh nghiệm từ các hãng nói trên.

khởi điểm là công ty quốc doanh thì 30 năm sau proton đã xuất hiện vững chãi tại các thị trường khó như UK, AU, GER, thậm chí chơi tay đôi với hàng copy TQ ngay trên đất TQ.

vậy thì nên ngưỡng mộ chứ

• Like
Reactions: corolla95
Hạng F
14/9/04
9.900
27.149
113
Q3
khác biệt ko phải đề cao malay hay miệt thị trung quốc, mà là chính sách xây dựng và chiến lược phát triển, cũng là 2 yếu tố nền tảng tạo nên uy tín thương hiệu.

nếu TQ chỉ ăn cắp thiết kế để sản xuất xe nhái gắn thương hiệu nội địa thì malaysia bỏ công sức ra học hỏi, đầu tư bằng cách hợp tác với Mitsubishi, Peugeot Citroen, Honda, mua cổ phần Lotus, MV Augusta... mục tiêu tối thượng là nâng cấp chất lượng để vươn ra thế giới thông qua sự tham gia của nguồn lực nhiều kinh nghiệm từ các hãng nói trên.

khởi điểm là công ty quốc doanh thì 30 năm sau proton đã xuất hiện vững chãi tại các thị trường khó như UK, AU, GER, thậm chí chơi tay đôi với hàng copy TQ ngay trên đất TQ.

vậy thì nên ngưỡng mộ chứ

Con Proton Wira 95 - số máy vẫn còn là 4g92PDF ( Copyright by Mit )
Con Proton Wira 2000 - số máy đã là của Mã. E kg nhớ nhưng máy 4G92 mang ID khác rùi

Mit dìu Proton đi bước đầu sơ khai và sau đó là nó tự đi và phát triển.

Like bác !

• Like
Reactions: Mustang Interceptor