Hạng B1
21/11/17
85
63
18
Bác nào nhu cầu mua ở quận 11 thì inbox e nha,tháng 11 ra mắt dự án ngay khu trung tâm quận 11

Hạng C
13/4/15
980
90.375
93
Nếu anh muốn mua để ở, thì tham khảo Him Lam Chợ Lớn.
Mình đang ở đây từ ngày nhận nhà đến giờ và thấy hài lòng. Ở đây người ở thiệt nhiều hơn là mua đầu tư, cho thuê.
Trường cấp 1 Nguyễn Văn Luông thì có cổng trong khu chung cư luôn, mấy đứa nhóc cấp 1 khu chỗ em toàn tự đi học. Đối diện là trường cấp 3 (Nguyễn Tất Thành).
Chung cư không có trung tâm thương mại nên toàn cư dân, yên tĩnh, phù hợp để ở.
Tiện ích khá nhiều, Bách Hoá Xanh thứ 6 này khai trương đối diện. Aeon Mal bình tân thì có xe buýt miễn phí có đón khách ở chung cư, ba mẹ mình vô đây chơi toàn tự đi Aeon bằng xe buýt. Trung tâm Anh ngữ Apax Leader mới khai trương tháng trước.
Nếu cảm thấy ưng ý hay có gì muốn hỏi, thì inbox mình, mình là cư dân nha, nên kg biết ai bán, anh có thể tìm trên mạng thông tin người bán nếu cũng thích.

• Like
Reactions: ngoctuan-vinhlong
Tập Lái
29/12/16
15
22
3
40
Nếu anh muốn mua để ở, thì tham khảo Him Lam Chợ Lớn.
Mình đang ở đây từ ngày nhận nhà đến giờ và thấy hài lòng. Ở đây người ở thiệt nhiều hơn là mua đầu tư, cho thuê.
Trường cấp 1 Nguyễn Văn Luông thì có cổng trong khu chung cư luôn, mấy đứa nhóc cấp 1 khu chỗ em toàn tự đi học. Đối diện là trường cấp 3 (Nguyễn Tất Thành).
Chung cư không có trung tâm thương mại nên toàn cư dân, yên tĩnh, phù hợp để ở.
Tiện ích khá nhiều, Bách Hoá Xanh thứ 6 này khai trương đối diện. Aeon Mal bình tân thì có xe buýt miễn phí có đón khách ở chung cư, ba mẹ mình vô đây chơi toàn tự đi Aeon bằng xe buýt. Trung tâm Anh ngữ Apax Leader mới khai trương tháng trước.
Nếu cảm thấy ưng ý hay có gì muốn hỏi, thì inbox mình, mình là cư dân nha, nên kg biết ai bán, anh có thể tìm trên mạng thông tin người bán nếu cũng thích.
Hi anh
Anh cho mình hỏi bên Him Lam Chợ Lớn bây giờ chủ đầu tư còn hàng bán không hay phải mua sang nhượng ạ? Thêm nữa bên này có căn 1 phòng ngủ tầm 60-65m2 ko ạ; mình mua ở 2vc 2 con budget tối đa 2 tỷ và yêu cầu càng gần bv y dược càng tốt.

Tks

Hạng C
13/4/15
980
90.375
93
Hi anh
Anh cho mình hỏi bên Him Lam Chợ Lớn bây giờ chủ đầu tư còn hàng bán không hay phải mua sang nhượng ạ? Thêm nữa bên này có căn 1 phòng ngủ tầm 60-65m2 ko ạ; mình mua ở 2vc 2 con budget tối đa 2 tỷ và yêu cầu càng gần bv y dược càng tốt.

Tks
Em không rành anh ơi. Nhưng em nghĩ bên này dân đẫ về ở hết rồi, có sổ luôn rồi thì chắc kg còn hàng cđt đâu. Có block A diện tích 60-70m2. Mà chỉ có 60 căn nên cũng hiếm hàng. Block A mới giao nhà tháng 7. Anh có nhu cầu cứ tìm thử thông tin trên mấy trang mua bán nhà đất xem. Em là cư dân à :)

• Like
Reactions: tuanrobo
Tập Lái
29/12/16
15
22
3
40
Em không rành anh ơi. Nhưng em nghĩ bên này dân đẫ về ở hết rồi, có sổ luôn rồi thì chắc kg còn hàng cđt đâu. Có block A diện tích 60-70m2. Mà chỉ có 60 căn nên cũng hiếm hàng. Block A mới giao nhà tháng 7. Anh có nhu cầu cứ tìm thử thông tin trên mấy trang mua bán nhà đất xem. Em là cư dân à :)
Tks anh
Trong mấy block thì block nào là ổn nhất và giá tầm khoảng bn ạ?
Chi phí quản lí với gửi xe bên này tính sao ạ? A ở rồi cảm nhận về chất lượng xây dựng; môi trường cư dân sao ạ? Mình chưa có kinh nghiệm ở cc bao giờ; mình hiện đang ở Tản Đà q5 nhưng do nhu cầu để hàng hoá kinh doanh nên tính mua cc để ở.
Tks

Hạng C
13/4/15
980
90.375
93
Tks anh
Chi phí quản lí với gửi xe bên này tính sao ạ? A ở rồi cảm nhận về chất lượng xây dựng; môi trường cư dân sao ạ? Mình chưa có kinh nghiệm ở cc bao giờ; mình hiện đang ở Tản Đà q5 nhưng do nhu cầu để hàng hoá kinh doanh nên tính mua cc để ở.
Tks
Giá rẻ nhất thì block A rồi vì diện tích nhỏ. Block B thì diện tích lớn nhất, 97-108m2, block C thì 82-87m2. Giờ giá dao động khoảng 32-35 tr/m2 (mấy người đăng trên fb của cư dân)
Em ở từ lúc bắt đầu giao nhà block B (đầu tiên) tới giờ, 3 năm rồi. Em thích ở đây vì chủ yếu là cư dân ở, BQL và BQT có tinh thần cầu thị. Phí quản lý 7k/m2 (tính diện tích lọt lòng, phí hồ bơi và gym tính riêng), xe máy thì 100k/xe, ô tô thì hơi căng vì giờ thiếu chỗ đậu, nếu căn nào có chỗ đậu rồi thì ổn.
Ở đây phù hợp để ở, vì không nằm đường chính và TTTM nên khá yên tĩnh. Hiện có 3 sthi ngay đó, Citi Mart và Bách Hoá Xanh là có tên tuổi rồi. Mới mở trung tâm Anh ngữ Apax Leader.
Sthi Aeon Mall Bình Tân có xe bus dừng ngay CC đi miễn phí. Trường cấp 1 thì ngay bên hông, có cổng vào từ nội khu.
Nói chung là khu này ở rất thoải mái. Anh cứ thử tìm hiểu xem sao.

• Like
Tập Lái
19/10/18
43
9
8
31
Tks anh
Tks
Nếu tài chính bác ok thì em khuyên nên lấy block B diện tích lớn 97-108 m2 ở cho thoải mái ,rộng rãi ,đa số căn block B đã có sổ hồng ,chất lượng xây dựng thì bên Him Lam xây rất ok ,đẹp ,tiện ích xung quanh đây cũng đầy đủ như mấy bác trên nói .Em nói thiệt là em cũng làm sale ở khu quận 6 này được gần 2 năm nên đánh giá chung thì Him Lam là ok nhất rồi ( từ tiện ích ,quản lý ,vận hành ,...).Nếu bác muốn tư vấn thêm thì add zalo em : 0906.998.532 nha

• Like
Tập Lái
29/12/16
15
22
3
40
Nếu tài chính bác ok thì em khuyên nên lấy block B diện tích lớn 97-108 m2 ở cho thoải mái ,rộng rãi ,đa số căn block B đã có sổ hồng ,chất lượng xây dựng thì bên Him Lam xây rất ok ,đẹp ,tiện ích xung quanh đây cũng đầy đủ như mấy bác trên nói .Em nói thiệt là em cũng làm sale ở khu quận 6 này được gần 2 năm nên đánh giá chung thì Him Lam là ok nhất rồi ( từ tiện ích ,quản lý ,vận hành ,...).Nếu bác muốn tư vấn thêm thì add zalo em : 0906.998.532 nha
Tài chính của mình budget chỉ 2 tỷ; mình chấp nhận căn 1pn cũng được vì mình sinh hoạt chính ở nơi khác ( q5) chỉ tối mới về ngủ thôi.
Mình suy nghĩ thêm về tài chính rồi sẽ liên lạc ạ. Tks
P/S: Anh có thông tin bên Lucky Palace không ạ? Bên đó có căn dt nhỏ tầm tài chính của mình ko ạ?