Tập Lái
9/11/08
30
1
0
Hà Nội
E đã chạy em này gần năm rùi, nút nào e cũng bấm bác ạ, mà cái A/C của e khi đèn tắt thì làchês độ lạnh, đèn bật thì chỉ có gió. thế mới chuối chứ.

Tập Lái
9/11/08
30
1
0
Hà Nội
Chớ sợ quá như vậy bác ợ. e chạy cũng lâu rồi và cũng chạy thử X5, Acura và lexusRX350. Không có gì để chê cả ( thậm chí còn rất phê, hihi tự an ủi tí) ngoài cái điều hòa.

Hạng B2
9/12/08
216
1
0
36
que7: dòng audi cách âm tốt không vậy bác, em tính chuyển sang audi, thèm hệ thống quattro nổi danh qúa.

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG
Em nghĩ hệ thống dàn lạnh xe bác có vấn đề về gas lạnh. Có thể đường ống làm lạnh bị xì nên hết gas. Bác thử đem xe đi cân gas lạnh lại đi. Xe em Acura TL-S mua mới brand new từ trong hãng đem ra còn bị lỗi dàn lạnh, nó bơm thiếu gas ngay từ khi sản xuất lắp ráp tại nhà máy. Mà mua xe thì mua nhằm lúc mùa đông, xài sau một tháng đến mùa hè thì mới phát hiện là hệ thống lạnh không lạnh, cũng như xe bác vậy. Đem vào hãng thì mới biết lí do tại sao. Nhưng dĩ nhiên là nó sẽ được thay mới hoàn toàn nguyên hệ thống nên chẳng có gì phải lo lắng.

Đối với ô tô thì hệ thống điều hoà phải đảm bảo lạnh và cả nóng dùng để điều hoà nhiệt độ so với nhiệt độ bên ngoài. Cho nên nếu nói xe châu Âu máy lạnh không lạnh là nói kiểu đoán mò thiếu cơ sở. Ở châu Âu và Mỹ khí hậu 4 mùa. Khi đến mùa hè nó thậm chí còn nóng và khô hơn cả Việt Nam. Nếu xe không có máy lạnh thì chắc điên mất.

Nhiều người không biết nên nói là xe chưa nhiệt đới hoá này kia. Nhưng thực tế không phải là nhiệt đới hoá hay ôn đới hoá gì cả. Nếu chiếc xe nào có vấn đề tức là nó đang bị hư hỏng bị lỗi. Chiếc xe được chế tạo ra phải đáp ứng được nhu cầu khí hậu cho cả 4 mùa. Ví dụ nếu xe sử dụng ở Mỹ vào mùa đông thì sẽ được sử dụng loại dầu nhờn dành cho mùa đông để chống đông cứng và dễ khởi động hơn. Nước làm mát cho ô tô cũng vậy. Chỉ có những thứ nhiên liệu dầu nhờn, phụ gia mới được nhiệt đới hoá cho phù hợp khí hậu chứ còn động cơ máy móc trên kỷ thuật thì đều giống nhau.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/9/07
422
2
16
Q7 điều hoà mà lởm thế sao, em nghĩ chắc nó hỏng thì thay thôi, chứ ko phải đây là đặc tính của Q7