Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Chưa thấy các hãng khác ra phiên bản Êm ái để cạnh tranh với Navara EL nhỉ. Em nghĩ Nissan VN nên tranh thủ giảm giá phiên bản EL thêm 100 tr nữa để lũng đoạn phân khúc là ngon :D

Hạng D
19/10/06
2.225
12.284
113
xe này bán tải không xài nhíp vậy chỉ chở vừa vừa không chở nặng đc, nhà sản xuất có nên thu nhỏ cái thùng nới rộng cabin cho người ngồi dễ chịu hơn?

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
xe này bán tải không xài nhíp vậy chỉ chở vừa vừa không chở nặng đc, nhà sản xuất có nên thu nhỏ cái thùng nới rộng cabin cho người ngồi dễ chịu hơn?
Thu lại thì tăng thuế nhé

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Chưa thấy các hãng khác ra phiên bản Êm ái để cạnh tranh với Navara EL nhỉ. Em nghĩ Nissan VN nên tranh thủ giảm giá phiên bản EL thêm 100 tr nữa để lũng đoạn phân khúc là ngon :D
Em nghĩ nếu đã mê bán tải thì không mê êm, sàn lắc đâu bác. Bán tải là phải mạnh mẽ, chứ không phải yếu nhớt

Tập Lái
5/5/11
28
17
3
Ở đâu ra cái giá dới 600 vậy bác? Đại lý nào bác
Em mời bác qua đại lý em Nissan Kinh Đô - 434 trần khát chân, hà nội ạ. Giá < 600 ạ. Các bác chốt nhanh không sang năm tăng thuế bán tải giá xe lại tăng mạnh ạ
Co gì bác cứ gọi em 0986718271 ạ

• Like
Reactions: namosa
Hạng B2
16/7/17
163
52
28
TPHCM
brodetailing.vn
Có lẽ cũng chính vì giá xe quá cao khiến cho xe ô tô tại VN được xem như tài sản quan trọng và ai cũng mong muốn có xe cũng như dùng xe cho nhiều mục đích khác nhau. Chính vì thế khái niệm xe bán tải tại VN cũng ít nhiều bị biến tấu đi ko chỉ đơn thuần là chiếc xe chở hàng nữa. Nhìn vd của Ranger với option chả khác gì xe du lịch, bây giờ là Navara EL với hệ thống treo sau đa điểm chứ ko phải là nhíp như tất cả các dòng bán tải khác.

Một điều chắc chắn rằng, hệ thống treo đa điểm sẽ mang đến cảm giác êm ái hơn nhưng nếu nói về tải hàng (luật VN xe bán tải được chở <500kg) - đúng mục địch sử dụng của xe bán tải thì không thể ổn định bằng lá nhíp được.

Có lẽ cũng chính vì giá xe quá cao khiến cho xe ô tô tại VN được xem như tài sản quan trọng và ai cũng mong muốn có xe cũng như dùng xe cho nhiều mục đích khác nhau. Chính vì thế khái niệm xe bán tải tại VN cũng ít nhiều bị biến tấu đi ko chỉ đơn thuần là chiếc xe chở hàng nữa. Nhìn vd của Ranger với option chả khác gì xe du lịch, bây giờ là Navara EL với hệ thống treo sau đa điểm chứ ko phải là nhíp như tất cả các dòng bán tải khác.

Một điều chắc chắn rằng, hệ thống treo đa điểm sẽ mang đến cảm giác êm ái hơn nhưng nếu nói về tải hàng (luật VN xe bán tải được chở <500kg) - đúng mục địch sử dụng của xe bán tải thì không thể ổn định bằng lá nhíp được.
đúng rồi a Nissan đánh mạnh vào những người ko thuong xuyên chở hàng mà mua EL như mục đích sử dụng cá nhân

20/7/17
13
2
3
28
Ở đâu ra cái giá dới 600 vậy bác? Đại lý nào bác
Nếu bác ở TP. HCM thì em mời bác đến đại lý Nissan Sài Gòn bên em tại 175B Cao Thắng Q. 10, giá dưới 600, có sẵn xe cho bác lái thử luôn. Gọi em theo số này nhé: 0909440428
Khó tin nhưng có thật phải không bác :D

Chỉnh sửa cuối: