Hạng B2
17/9/15
142
58
28
113
nếu cần off road mua bán tải, giá chỉ 650t là có 4x4 at rồi mà tiết kiệm nhiên liệu.
nếu chỉ đi trong phố, cx5 giá 790t xăng tốn 8l/100km, dễ chịu hơn nhiều, mà full option.
tại sạo lại đi mua gv, ????

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng B2
17/9/15
142
58
28
113
5/9/2017
Hà Nội với CR-V 2.0 là 730 triệu đồng; CR-V 2.4 thường là 766 triệu đồng và CR-V 2.4 TG là 835 triệu đồng. Đây là những mức giá mà chỉ cách đây 1 tuần, người giàu trí tưởng tưởng nhất có thể cũng không nghĩ ra được.
GV muốn bán được chắc phải giảm xuống 600t

• Like
Hạng B2
3/1/09
285
1.136
93
Tất nhiên là khong. Mua GV chỉ vì hết tiền trong khi em nó đáp ứng được 1 số tiêu chí em cần (ví dụ 4x4).
Có thể bây giờ đang roda + Hà nội đông đúc điên cuồng nên hao xăng vậy. Sau 1-2000km xem sao. Sài gòn em coi phim thấy cũng điên cuồng không kém?
t
Toi nghiệp cụ. Mua mà ko yêu rồi lại bán tống bán tháo sớm.
xăng thì xe mới sẽ ăn kha khá, nhưng ko cao hơn Tucson hay CX5 nhiều đâu, còn ồn thì ko ồn bằng.

Tập Lái
11/8/11
35
24
8
Ha Noi
congmua.com
5/9/2017
Hà Nội với CR-V 2.0 là 730 triệu đồng; CR-V 2.4 thường là 766 triệu đồng và CR-V 2.4 TG là 835 triệu đồng. Đây là những mức giá mà chỉ cách đây 1 tuần, người giàu trí tưởng tưởng nhất có thể cũng không nghĩ ra được.
GV muốn bán được chắc phải giảm xuống 600t

Em mới lấy GV cũng thấy khá bất ngờ và hoang mang về vụ này, Tuy nhiên các sản phẩm kia nó là 1 cầu nên em cũng ko quan tâm lắm với bây giờ nhìn nhận lại thì cũng là chiêu trò của các hãng giảm giá nhưng xe ko có, kể cả con oulander nói giảm khủng nhưng cuối cùng gọi cho đại lý thì nói hết xe. Suzuki thì em thấy người thật việc thật hơn,.

• Like
Tập Lái
11/8/11
35
24
8
Ha Noi
congmua.com
em vừa chạy 300km trong phố, vận tốc bình quân 6,4km/h, tiêu hao 16,2L/100km
Xe của bác sao uống ác vậy, em cũng mới lấy GV Trong phố thì em ko định lượng được vì đi đường HN tắc đường liên tục ấy. Còn đi cao tốc mà đều ga ở tốc độ 80 thì nó ăn cũng tầm 10l/100km mức này em chấp nhận đc vì thân vỏ em ý nặng với lại 4 bánh toàn thời gian và động cơ 2.0. Tham khảo một số bác đang dùng thì thấy nếu đi ngoài 1 vạn máy nó trơn sẽ ăn tầm 8-9l trên cao tốc, bác đi nhiều nhiều tí xong đo lại xem thế nào.

Hạng B2
17/9/15
142
58
28
113
Xe của bác sao uống ác vậy, em cũng mới lấy GV Trong phố thì em ko định lượng được vì đi đường HN tắc đường liên tục ấy. Còn đi cao tốc mà đều ga ở tốc độ 80 thì nó ăn cũng tầm 10l/100km mức này em chấp nhận đc vì thân vỏ em ý nặng với lại 4 bánh toàn thời gian và động cơ 2.0. Tham khảo một số bác đang dùng thì thấy nếu đi ngoài 1 vạn máy nó trơn sẽ ăn tầm 8-9l trên cao tốc, bác đi nhiều nhiều tí xong đo lại xem thế nào.
Bạn thấy GV thế nào, có hài lòng ko?, giá cả mua bao nhiêu, cảm nhận của bạn về GV thế nào chia sẻ cho a e tham khảo.

• Like
Reactions: sunnek2
Tập Lái
11/8/11
35
24
8
Ha Noi
congmua.com
Bạn thấy GV thế nào, có hài lòng ko?, giá cả mua bao nhiêu, cảm nhận của bạn về GV thế nào chia sẻ cho a e tham khảo.
Em có biết viết bài như nhà báo đâu bác, Trước khi mua GV em có tham khảo 1 số dòng xe cùng phân hạng, tiêu chí của em là xe Nhập khẩu, Hãng Nhật, 5 chỗ hoặc 7 thì càng tốt, Xe 2 cầu vì em hay phải đi công trường và các lại đường khó.
Sau khi sàng lọc thì em thấy thế này
Honda CRV không thấy bản 2 cầu đâu nên em loại luôn
Mazda CX5 thì có bản AWD nhưng lắp ráp và giá lúc em chọn cũng tương đối cao nên thôi luôn
X-trail Có bản 2 cầu nhưng xe lăp và trên 1 tỷ nên cao quá với em/
Em phân vân giữa oulander và grand vitara đều nhập từ Nhật Bản như bản dẫn động 2 cầu thì con oulander nó hơn 1.2 tỷ gấp đôi ngân sách của em. Cuối cùng em chọn Grand Vitara vì phù hợp túi tiền và các yêu cầu cơ bản của em tuy nhiên thì bà xã ko thích vì quá nam tính nên em thuyết phục mãi mới nghe.

Về sử dụng xe thì nếu đi trong phố em thấy nó hơi cứng xe, nhưng độ ồn con này ok hơn các xe em đã đi chắc là do vỏ dày khung gầm tốt.

Các chế độ vận hành có nút điều chỉnh: Em cứ để tự động ở 4H đã đủ để và các cung đường khó, đường trơn qua đc hết. Còn chắc để offroad mới cần đến mấy các chế độ kia.

nội thất nghèo làn làm em mất 20 củ để lắp thêm bậc lên xuống, màn hình, ghế da mấy cái ốp linh tinh nữa.

Nhiên liệu thì ăn hơi ác so với con xe nhỏ trước em đi trug bình em tính nó phải ăn 10l/100km nhưng lương em cũng cao nên đủ nuôi, cái này ko quan trọng lắm.

Điểm yếu em thấy vì nó hộp số công nghệ hơi cũ tí có 4 cấp nên những lúc em ga thốc để vượt xe khác nó có độ trễ khoảng 1 giây máy nó rú lên một tí, như em đã khắc phục đc bằng cách nhấp nhả chân ga. cho nên cũng ko quan trọng lắm về vấn đề này chỉ tiếc nếu trang bị hộp số vô cấp hay nhiều cấp hơn thì nhiên liệu nó cũng đỡ hơn.

Về dịch vụ sau bán hàng, em mua xe của bên Su Vân Đạo HN, chế độ bảo hành 3 năm 100nghin km như các xe khác của Su, Phụ tùng thay thế cũng sẵn có nhưng hỏi các đại lý khác thì lại phải chờ. Chắc ông VĐ chuyên dòng xe này nên mới có sẵn vì ngay cả Su VN em cũng ko thấy quảng cáo SP này.

Có một số ý kiến rất mong học hỏi các bác, em vẫn còn đang nghiên cứu thêm về nó.

• Like
Reactions: ladaphv
Tập Lái
11/8/11
35
24
8
Ha Noi
congmua.com
À còn phần giá cả thời điểm em mua 699 củ khoai lang bác ạ, không khuyến mại thêm gì cả. giờ nghe nói cũng còn vài xe thôi ko biết giá cả ra sao

• Like
Reactions: rockman
Hạng B2
17/9/15
142
58
28
113
Tôi hỏi vậy thôi, chứ 700 củ thì cũng ko rẻ. Tôi ko đi off road nhiều nên nếu mua cố tí làm e tucson bản base bây giờ đâu 750 củ thôi.
Còn offroad thì mua e nó cũng được rồi, vì ko có nhiều sự thay thế ở tầm tiền. Sao bác ko mua bán tải mà chạy ?

Tập Lái
11/8/11
35
24
8
Ha Noi
congmua.com
Tôi hỏi vậy thôi, chứ 700 củ thì cũng ko rẻ. Tôi ko đi off road nhiều nên nếu mua cố tí làm e tucson bản base bây giờ đâu 750 củ thôi.
Còn offroad thì mua e nó cũng được rồi, vì ko có nhiều sự thay thế ở tầm tiền. Sao bác ko mua bán tải mà chạy ?
Bán tải thì không phải lựa chọn của em vì hay phải đi đường dài full 5 chỗ. Nếu bán tải ngồi hàng ghế sau rất khó chịu bác ạ.