Tập Lái
21/9/17
9
0
1
30
Coi bộ con này có gầm cao đấy, mùa này đỡ lo ngập nước or leo lề thoải mái nhể :v
Công nhân là gầm các dòng xe cùng phân khúc 185mm so ra thua em này thật, với nghe nói con này quay đầu xe cũng dễ dàng lắm

Tập Lái
14/11/16
2
0
1
37
Nếu mà đúng là hàng Nhật nhập nguyên chiếc với giá 549tr thì cũng đáng đồng tiền bát gạo

Tập Lái
24/2/17
41
42
18
42
Nói cho rõ ràng là Suzuki Ertiga 2017, Hãng xe của Nhật nhưng được sản xuất tại indonesia. Và được nhập khẩu nguyên chiếc từ indonesia về Việt Nam.
Giá bên inđo theo tìm hiểu tầm khoảng 400tr VNĐ, về VN bán giá 639tr, đợt giảm giá tháng 10 này bán với giá 549tr. Để lăn bánh và bảo hiểm đầy đủ là khoảng 638tr.
Xe này gầm cao nhất so với các xe dòng MPV cùng phân khúc. Các đoạn đường có ổ gà, ổ voi nhiều (đoạn từ vòng xoay Liên Phường ra khu Công Nghệ cao), các xe sedan và MPV khác cứ xi nhan đánh lái lách qua lách lại để né ép luôn cả xe máy bị xe máy chửi inh ỏi ;), chỉ có riêng em Ertiga cứ thẳng len mà tiến, chẳng cần lách liếc gì. Ổ nào thấy sâu quá mới phải né thôi :)
Xe này đi 5-6 người là tuyệt vời, Băng ghế cuối, chỉ cần gập 1 ghế thôi là để đồ chất đống vô tư luôn. Còn gập 2 ghế luôn thì khỏi nói rồi.
Phù hợp cho các bác chạy gia đinh và mới chạy xe lần đầu, vì xe không có vọt cái vèo khi lỡ nhấp nhầm chân ga, xe tăng tốc từ từ có thời gian để cảm nhận và xử lý, vì công suất nhỏ mà. Giống như mình đi xe Hoanda Cup 50 ngày xưa vậy. Rất an toàn nhé.
Đợt giảm giá này mình thấy hợp lý cho chiếc xe này, bên inđo tầm 400tr nhập về đây 549tr, cũng phải để nhà phân phối và đại lý họ có lợi nhuận chứ !
Đợt trước Ciaz giảm giá nay đã hết hàng, có nhiều bạn tiếc nuối rồi. Nay tới Ertiga, nếu không quyết nhanh cũng sẽ có người tiếc nuối nữa :)
Vài điều chia sẻ, xin cám ơn :)

Tập Lái
13/9/17
12
0
1
26
Nghe gầm xe cao và tiết kiệm xăng là thấy ổn ổn. Chứ đi mấy con xe đi đường dài mà uống xăng thì như là uống tiền xót thôi rồi ấy

Tập Lái
21/9/17
9
0
1
43
Trông nội thất có vẻ đep nhỉ? nhìn nó bố trí không gian cho ghê cũng tương đối ổn. Còn về máy thì nghe chưa biết, phải chạy thử mới nói được

Tập Lái
11/9/17
16
2
3
27
Suzuki Ertiga thì cũng nghe nhiều người nói rồi nhưng chưa được chạy thử cũng không dám đánh giá gì nhiều, có điều thấy nội thất có vẻ thiết kế ổn đấy

Tập Lái
13/9/17
9
1
3
20
Mấy dòng xe Suzuki thì trâu khỏi bàn, con này nếu mà được tiết kiệm xăng như quảng cáo kia thì mang về đi lại ở nội ô là ngon lành ý nhỉ

Tập Lái
21/9/17
9
0
1
34
Nói chung là trước giờ ai cũng biết mấy thứ hàng của Nhật là chất lượng ok rồi, mà con này nghe baỏ là nhập khẩu nguyên chiếc mà giá 549 củ thì cũng đáng để xem xét lựa chọn

Tập Lái
11/9/17
9
0
1
36
Coi cái không gian trong xe thì em thích đấy mà ko biết là nó chạy êm ko? bác nào đã được thử chưa ak? Con này mình chay đèo dốc có ổn ko a? vì e tính mua về chay du lịch gia đình ấy

Tập Lái
13/9/17
9
0
1
43
Em đang lượng lự giữa con 4 chỗ và 7 chỗ. Tư dưng đọc bài này cái thiên về 7 chỗ hơn, thấy thiết kế rồi kích thước tổng thể con này cũng nhỏ gọn ko có thô mấy nhỉ.