Tập Lái
2/7/17
22
14
3
Em thích MT thôi cụ ợ.
Dòng Civic MT tui chưa đi bao giờ, còn máy Civic AT thì cảm thấy ga nhạy, tăng tốc nhanh, cảm giác lái rất tốt. Tui cũng đã lái Corolla AT vài lần thì thấy máy Corolla đầm hơn, cách âm tốt hơn Civic. Cảm nhận là Civic chạy sport hơn và hơi ồn hơn Corolla. Civic bác về đổi dùng lốp Michelline thì chạy êm hơn. Bác thích dòng MT thì phải lái thử và cảm nhận thực tế trước khi quyết định

• Like
Reactions: marble nghean
Hạng B2
14/10/14
167
29
28
31
Honda là một trong hãng ảo tưởng sức mạnh, nó cứ nghĩ như 2 bánh nên xe ra là đưa cái giá trên trời .
- Crv mới ea giá trên trời, nên Cx5 ra sau mà chỉ một thời gian ngắn là qua mặt luôn , nên mới thấy hoảng và giảm giá.
- Civic thì từ 2006 hàng hót nên ảo tưởng sức mạnh mãi ko thấy nâng cấp , rồi thì cũng nâng cấp mà càng nâng càng xấu doanh số từ hot đến thảm hại và ngày càng không thấy civic ngoài đường. 2016 thay đổi mẫu thì lại dỡ hơi, chỉ còn 1.5 , đèn phía sau thì giống xe đồ chơi , em thấy nhiều ae cố gán gép cái mác xì bo , nhưng e thì chẳng thấy xì bo gì chỉ thấy lạ thôi, ấy vậy giá còn trên trời nên ế vẫn ế.
- Ảrcord lúc mới về ảo tưởng sức mạnh với Cảmy, dù xe đẹp nhưng nếu có cái giá hợp lý thì camry chết chắc ròii. Ai dè chủ yếu trưng bày.
- Odeysey thì từ đó đến h ko biết bán đc bao chiếc , hôm qua đành phải giảm 200tr , ko biết khá lên ko?
Nếu không thay đổi có chính sách giá hợp lý hơn em đoán Honda sẽ dắt tay Mit đi xây bảo tàng thôi
Giá thấp thì bán được nhiều hàng nhưng thương hiệu sẽ bị đặt ở vị thế thấp, giá cao thì thương hiệu đặt ở vị thế cao nhưng phải chịu rủi ro doanh số.

Tôi rất thích Honda ở chỗ họ luôn biết cách đặt thương hiệu ở vị thế cao chót vót trong các hãng xe Nhật. Nhớ có hồi City được Honda bảo hộ trước một hãng taxi. Honda ko muốn City chạy taxi, hãng muốn bảo vệ hình ảnh của cả khách lẫn hãng, không muốn xe mình có vị trí bèo nhèo.

Đó cũng là lý do tôi luôn ưu tiên chọn Honda khi mua xe (bên cạnh tiêu chuẩn an toàn và cảm giác lái, tất nhiên).

• Like
Reactions: Nissan-GTR
Hạng B2
20/8/14
133
17
18
44
Có tiền thì sắm mẹc đi cho an toàn, chưa có thì mua honda chứ hám rẻ mua mấy hãng túi khí ko bung nổi thì cũng chả để làm gì

Tập Lái
6/6/17
42
14
8
43
Các bác sale inbox e giá civic 2017 sau khi trừ hết khuyến mãi. Nhiều bác báo cái giá mỗi nơi mỗi khác nên phân vân qá

Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Giá thấp thì bán được nhiều hàng nhưng thương hiệu sẽ bị đặt ở vị thế thấp, giá cao thì thương hiệu đặt ở vị thế cao nhưng phải chịu rủi ro doanh số.

Tôi rất thích Honda ở chỗ họ luôn biết cách đặt thương hiệu ở vị thế cao chót vót trong các hãng xe Nhật. Nhớ có hồi City được Honda bảo hộ trước một hãng taxi. Honda ko muốn City chạy taxi, hãng muốn bảo vệ hình ảnh của cả khách lẫn hãng, không muốn xe mình có vị trí bèo nhèo.

Đó cũng là lý do tôi luôn ưu tiên chọn Honda khi mua xe (bên cạnh tiêu chuẩn an toàn và cảm giác lái, tất nhiên).
Tất nhiên mỗi người mỗi ý . Nhưng em thấy bác thích mua honda với giá cao chót vót thì em phục bác thật , Honda dù bán giá nào thì nó vẫn là 1 chiếc Honda thôi , chứ không phải vì nó bán cao thì sẽ trở thành Mer đc . Vi thế thương hiệu của Honda ở Việt Nam ngày càng thấp chứ chẳng cao hơn do bán giá cao đâu bác . Rất nhiều người trước đây mua ô tô thì nghĩ ngay đên Honda giờ thì hình như không còn nhiều nữa đó bác .

Tập Lái
2/7/17
22
14
3
Tất nhiên mỗi người mỗi ý . Nhưng em thấy bác thích mua honda với giá cao chót vót thì em phục bác thật , Honda dù bán giá nào thì nó vẫn là 1 chiếc Honda thôi , chứ không phải vì nó bán cao thì sẽ trở thành Mer đc . Vi thế thương hiệu của Honda ở Việt Nam ngày càng thấp chứ chẳng cao hơn do bán giá cao đâu bác . Rất nhiều người trước đây mua ô tô thì nghĩ ngay đên Honda giờ thì hình như không còn nhiều nữa đó bác .
Trong cùng một phân khúc thì giá xe Honda ngang ngửa với Toy mà bác? Sao mà cao chót vót được? :)

Hạng B2
20/8/14
133
17
18
44
Honda mà muốn cạnh tranh doanh số thì giảm giá ào ạt như mấy hãng khác là bán được ngay. An toàn 5 sao, cảm giác lái, khung gầm chắc khỏe, options khá, máy mạnh... ai mà không muốn? Chẳng qua giá rẻ quá thì làm xấu hình ảnh thương hiệu đi thôi