Hạng B2
3/11/15
278
165
43
Bác có kỹ thuật cứng hay không thì mình cũng không quan tâm, thưa bác. Ad đã nói sự đo lường chỉ là tương đối và do 1 đối tác độc lập thực hiện. Ad cũng nói rõ ràng do nhiều nguyên nhân, hệ số thực tế tiêu hao có thể cộng vào 2 đến 3l nhiên liệu nữa. Hơn nữa, với đk đo lường VN, cũng chỉ có vậy. Có thể bác cứng về kt gì đó, nhưng mình nghĩ bác thiên về cảm tính ghen ghét Isuzu mà đưa ra nhận định chủ quan như vậy, vì thực tế 1 điều là bác không cảm nhận, chứng kiến, tham gia cuộc caravan hôm đó. Bác cmt luôn đưa icons mặt cười màu xanh, ngôn ngữ thì bỡn cợt. Có lẽ bác đang cạn những lý luận tranh luận nên giả lả cho xong chăng? Mình thì không phải dân kt oto, nhưng đọc phân tích của ad, mình thấy khá hay và hợp lý, còn bác, hãy cho mình và các bác khác những cmt sâu về kt để mình hiểu hơn. Thân
Mình cười là còn nhẹ đó bác :D
Mình chẳng ghét ai, chỉ muốn theo hầu chủ đề này đến cùng xem họ có tiết lộ công nghệ siêu hiện đại của Isuzu là gì :D hay chỉ là nói ....không biết ngượng miệng :D

PS: Bác vẫn tín kết quả 1,16 lít/100km/ xác xe thương mại 2 tấn ??? :D
mà có bác gì nói đến con xe máy Wave Fi còn mơ không được :D

Hạng B2
30/11/14
115
92
28
42
Mình chẳng ghét ai, chỉ muốn theo hầu chủ đề này đến cùng xem họ có tiết lộ công nghệ siêu hiện đại của Isuzu là gì :D hay chỉ là nói ....không biết ngượng miệng :D

Bác cười hay k cười , nhẹ hay nặng gì thì cũng quyền của bác. Ad đã nói rõ , vì điều kiện khách quan lẫn chủ quan, nhiên liệu phải cộng thêm 2 đến 3 lít nữa, cũng có thể là 4l. Xe mình cầm lái,Dmax 2.5 MT, 244,4km tiêu hao gần 10l trong đk k mở máy lạnh, k kẹt xe và có CSGT Campuchia dẫn đường, đó là 1 thực tế mình trải nghiệm. Suy cho cùng, xe nào cũng có điểm mạnh điểm yếu,mình cũng k tin 1,16l/100km. Ad phân tích khá hợp lý, mình nghĩ vậy . Thân

• Like
Reactions: Minhox
Hạng C
21/9/14
620
8.365
93
55

Dung ra chuong trinh nay nen chi la mot chuyen Caravan ket hop voi cong tac tu thien thi hay hon! Ket hop them viec do dem va cong bo muc tieu hao nhien lieu nhu vay giong mhu tro he.
Toi phat bieu voi tu cach la nguoi so huu xe Mu-X 3.0 Limited bien so 62A , mua truoc Tet.

Hạng B2
30/11/14
115
92
28
42
Dung ra chuong trinh nay nen chi la mot chuyen Caravan ket hop voi cong tac tu thien thi hay hon! Ket hop them viec do dem va cong bo muc tieu hao nhien lieu nhu vay giong mhu tro he.
Toi phat bieu voi tu cach la nguoi so huu xe Mu-X 3.0 Limited bien so 62A , mua truoc Tet.
Sao bác nghĩ là trò hề? Khách quan mà nói, mình k thích MU. X mà chỉ thích Dmax. Xe mình gần 10l cho 244,4 km. Bác nghĩ vậy là trò hề à? Doanh nghiệp họ phải kèm thêm marketing , PR kết hợp khi làm Caravan từ thiện là tất yếu mà bác. Người Nhật họ không " hề" như bác nghĩ đâu

• Like
Reactions: Minhox
Hạng C
21/9/14
620
8.365
93
55
Sao bác nghĩ là trò hề? Khách quan mà nói, mình k thích MU. X mà chỉ thích Dmax. Xe mình gần 10l cho 244,4 km. Bác nghĩ vậy là trò hề à? Doanh nghiệp họ phải kèm thêm marketing , PR kết hợp khi làm Caravan từ thiện là tất yếu mà bác. Người Nhật họ không " hề" như bác nghĩ đâu
Toi dang noi den so lieu cong bo chua den 2.0l cho 100km day ban a.
Toi cung da tung xem chuong trinh tuong tu cach day nhieu nam cua con Hi-Lander roi, cung y nhu vay thoi.

Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
Mợ là seeder của isuzu chăng. Làm mình nhớ lại Bphone của bác Quảng nổ. Nhưng seeder bên bphone thì chai lì hơn

• Like
Reactions: Civic Đồng Nai
Hạng B2
30/11/14
115
92
28
42
Mợ là seeder của isuzu chăng. Làm mình nhớ lại Bphone của bác Quảng nổ. Nhưng seeder bên bphone thì chai lì hơn
Cậu chứ không phải mợ bác à, và cũng k phải seeder bên Isuzu đâu. Mình chỉ là người nông dân kinh doanh về nông nghiệp. Nên mình chỉ thật thà nói lên quan điểm của mình, vì mình là người thực tế đã trải nghiệm đợt Caravan vừa rồi. Mình chỉ nói ra những gì sự thật thôi. Và ở 1 góc độ nào đó, mình đồng ý với quan điểm của ad. Thân

Hạng B2
24/9/13
476
332
63
Thớt này vui quá, sau khi đọc xong các tranh luận của các bác em thấy bên nào cũng có lý :(

Hạng B1
9/11/16
78
82
18
TÓM LẠI LÀ DẸP MẸ CÁI TOPIC NÀY ĐI. NÂNG BI BÚ NHAU ĐÚ ĐỠN ĐÉO DC CÁI QQ GÌ. CÀNG ĐỌC CÀNG NGỨA MẮT, ĐÃ LÀ DÂN CÓ TIỀN, CÓ THAM VỌNG CUỘC SỐNG, KHI BƯỚC LÊN XE DC THÌ CHẤP NHẬN CHỊU ĂN CHỊU CHƠI THÌ CHỊU RƠI NƯỚC MẮT. NGỒI ĐẾM TỪNG GIỌT XĂNG DẦU, CHI LI NHƯ VẬY CÓ GIÚP DOANH SỐ KHÁ HƠN KO. ĐIỀU CẦN LÀM THì KO LÀM (THIẾT KẾ, MARKETING. GIÁ BÁN...). MÀ TOÀN LÀM NHỮNG CHUYỆN NHƯ RUỒI BU, ĐÀN ÔNG TÍNH TOÁN THUA THIỆT NHƯ VẬY THÌ CHẲNG KHÁC NHỮNG CON ĐÀN BÀ

Hạng B1
12/11/15
89
61
18
46
TÓM LẠI LÀ DẸP MẸ CÁI TOPIC NÀY ĐI. NÂNG BI BÚ NHAU ĐÚ ĐỠN ĐÉO DC CÁI QQ GÌ. CÀNG ĐỌC CÀNG NGỨA MẮT, ĐÃ LÀ DÂN CÓ TIỀN, CÓ THAM VỌNG CUỘC SỐNG, KHI BƯỚC LÊN XE DC THÌ CHẤP NHẬN CHỊU ĂN CHỊU CHƠI THÌ CHỊU RƠI NƯỚC MẮT. NGỒI ĐẾM TỪNG GIỌT XĂNG DẦU, CHI LI NHƯ VẬY CÓ GIÚP DOANH SỐ KHÁ HƠN KO. ĐIỀU CẦN LÀM THì KO LÀM (THIẾT KẾ, MARKETING. GIÁ BÁN...). MÀ TOÀN LÀM NHỮNG CHUYỆN NHƯ RUỒI BU, ĐÀN ÔNG TÍNH TOÁN THUA THIỆT NHƯ VẬY THÌ CHẲNG KHÁC NHỮNG CON ĐÀN BÀ
Biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe.