Hạng B2
18/10/11
338
28
28
43
quan trọng là thời gian hút dc bao lâu, e có nhờ cụ nhà e xách tay 1 con ở đức về,hình thức cũng i chang con này, ko nhớ brand gì, xạc thì cả ngày mà hút dc tầm 7-10p là hết pin, hiccc, đang hút mà ức chế.
Đọc kỹ đi Bác trong bài test thực tế, khi chuyển qua dạng cầm tay và sạc đầy pin, máy hút bụi không dây Electrolux ZB3314AK có thể hoạt động liên tục trong khoảng thời gian hơn 40 phút.
Còn máy Bác hút được có 7-10' phải xem lại cái máy.

Hạng B2
11/3/13
258
13
18
Vụ "made in China" thì người ta bàn nát hết cả rồi bác ạ. Các thương hiệu Châu Âu hay Mỹ đặt nhà máy sản xuất tại Trung Quốc hay Việt Nam không phải là chuyện lạ. Quan trọng là các sản phẩm này được sản xuất theo tiêu chuẩn nào, nếu vẫn đạt chuẩn Châu Âu để xuất sang các nước thì xài vẫn ngon.

Riêng em thì quan trọng nhất vẫn là tiện nghi, cái máy hút bụi này có thể hút được cho thảm, sàn nhà, kệ sách, ghế sofa hay giường ngủ... thì quá ok.

Mà chi ra vài triệu để hút bụi từ trong nhà ra ngoài xe sướng hơn là chi thêm vài triệu để mua máy hút bụi riêng cho nhà và riêng cho xe.

Tập Lái
10/12/16
41
4
8
43
So với máy ở nhà em thì con này có vẻ gọn hơn và hút được mọi ngóc ngách, không vướng dây nhợ. Dùng pin nên dễ tháo rời và di chuyển nên có vẻ ổn.

Hạng B2
8/5/12
355
64
38
Mấy đồ công nghệ thì tiền nào của nấy thôi bác. Trước em cũng ham rẻ nên mua cái máy hút bụi cầm tay trên Lazada, xài được tháng đầu thì ok. Nhưng sau đó thì pin bị chai, sạc xong xài chừng 10 phút là tụt như tụt huyết áp =)) . Xài đỡ thêm mấy tháng thì máy kêu như bị chọc tiết.

Riêng em này thì hàng Electrolux, linh kiện chuẩn và cell pin xịn nên xài bền, êm và pin không bị chai như mấy hàng rẻ tiền kia, mỗi tội đắt hơn. :))

Hạng B2
13/10/11
224
12
18
44
Con này có nhiều đầu hút vậy ổn đới, hổm mua cái trên sendo về ép hút được bao mà íu xìu tốn gần 2 củ, vợ nói mình mua hàng trên mạng mà cũng mua :((

Hạng B2
22/3/13
190
14
18
10
Đồng ý với bác là đem xe ra ngoài rửa cho nhanh. Nhưng mà với những tình huống "tàu nhanh" cần xử lý ngay (như vụn bánh, lông thú...) thì có cái máy hút bụi cầm tay vẫn sướng hơn nhiều chứ ạ.

Hạng B2
8/4/13
203
10
18
Không biết bác xài hàng gì, nhà em xài máy giặt Electrolux hơn năm nay xài khác hẳn những dòng cùng loại khác.