Hạng B2
11/6/16
372
424
63
Cuối năm nay ở Nhật bán Impreza bản mới, xài SGP (Subaru Global Platform). Nói chung là kỳ này Subaru chịu khó trau chuốt hơn mảng hình thức chứ không chỉ mỗi nội dung như mọi khi. Em đọc tạp chí Motorfan thì 1/3 số trang đã chịu khó kể tới việc thiết kế, hình thức bên ngoài nhưng phần còn lại vẫn như mọi khi, kể lể toàn chuyện động cơ, khung gầm các thứ. Nói tóm lại, điểm mạnh của Subaru so với xe bình dân cùng phân khúc là cảm giác lái (cái này các bác fan xe nhiều option hay dè bỉu, coi thường lắm) và độ an toàn nên nhấn mạnh các điểm đó cũng phải thôi.

Hôm rồi em chạy đường núi dạng cua tay áo, đường giới hạn tốc độ 30km/h nhưng thấy ít xe, em cứ đạp tới phóng ào ào 60km/h, có một đoạn em hơi lỏng tay, vô trễ một xíu, lệch đít rồi nhưng cuối cùng vẫn ổn. Tất nhiên xe em là bản hatchback chứ không phải SUV gầm cao nên độ ổn định tốt hơn.

Em thì mê con Levorg STI lắm cơ mà bán ở Nhật cũng mắc rồi nên đành ngậm ngùi nhìn thôi. Ở Nhật là 40.000$ thì về VN mắc hơn mấy dòng xe Đức, người mình đã không thích dáng wagon rồi lại còn mắc hơn xe Đức thì Levorg em nghĩ không thể bán được tại VN.

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Subaru cũng chỉ là thương hiệu xe phổ thông thôi, ko phải thương hiệu xe sang như Lexus đâu. Bác đừng nhìn giá bán của em nó ở VN rồi cho rằng nó là thương hiệu cao cấp giống Lexus nhé.
So ở đây là so sánh về cảm giác lái về sự thoải mái chứ ko phải so sánh thương hiệu bác ơi

Tập Lái
1/8/16
41
21
13
34
Giá luôn là vấn đề lớn :D
Nhưng em thấy ở SG bữa nay nhiều ng xài Subaru rồi.

Hạng B2
12/9/16
167
83
28
29
tiếc là giá xe sau thuế cao quá nên khó tiếp cận đa số khách hàng

Hạng B2
12/9/16
167
83
28
29
Tribecca ngưng sx rồi bác, hiện tại Subaru ko có xe 7 chỗ nào cả.
subaru có con 7 chỗ bác ạ, exiga crossover7. nhìn nó thích lắm. nhưng tiếc nó chỉ bán ở nhật thôi.

Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Subaru cũng chỉ là thương hiệu xe phổ thông thôi, ko phải thương hiệu xe sang như Lexus đâu. Bác đừng nhìn giá bán của em nó ở VN rồi cho rằng nó là thương hiệu cao cấp giống Lexus nhé.
Giá nó mềm hơn Lẽxus nhiều, nhưng đi ngon hơn Lexus, Lẽ chỉ nhiều đồ chơi và đẹp hơn..đi đường VN thì Lẽx không có cửa đọ Subi

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Giá nó mềm hơn Lẽxus nhiều, nhưng đi ngon hơn Lexus, Lẽ chỉ nhiều đồ chơi và đẹp hơn..đi đường VN thì Lẽx không có cửa đọ Subi
Lexus xấu hoắc mà bác, đc cái nội thất cao cấp. Subaru chắc chỉ kém mỗi Porsche thôi bác nhỉ :D