Hạng C
7/11/14
933
695
93
36
Ban đầu dự định CRV 2.4 và CX5 awd + Santafe 2.2 Gash full + out lander 5+2. Sau mới biết con xtrail 2016. Crv va Cx5 đã chạy thử, thử tiếp con santafe, đến khi có chạy thử xtrail lên thử luôn, thử xong qua Mit thử con 2.0 vì 2.4 kg có hàng nữa.
Sau khi test hết chốt lại còn Xtrail, Santafe 2.2 full và Outlander 2.4.
Xtrail thích hơn, kiểu dáng nhiều người chê không vuông vức như T31, lắp ráp Việt Nam. Công nghệ an toàn nhiều hơn, dành lạnh tốt, tiết kiệm nhiên liệu hơn ( theo công bố). Máy rất êm nhé. Mở nắp capo thì cái VIM nhôm đập ngay vô mắt Made in Japan, liếc qua bình Ac quy thấy USA (Mexico gì gì đó). Vô trong nhìn sàn thấy dưới gầm 2 ghế trước có 2 cái ống vuông cạnh 3x3cm. Hỏi tư vấn cung không biết, hỏi qua a gì to nhất đại lý a cũng không biết, a móc cục gạch ra alo cho KS ngoài Đà Nẵng. KS đó chỉ chỉnh mode chọn gió trên và dưới, chỉnh được gió lạnh nó thổi ra thôi rồi, vậy là hàng ghế 2 có 2 cửa gió trên bệ tì tay và 2 cửa gió dưới chân. Thích rồi, Chắc ăn lên gara xe mấy sếp gặp mấy bác tài trên cơ quan đang lái 3 con T31, 1 con Fathinder, 2 con Vua lật, 1 ford laser, 1 Camry, xe công thì chạy thôi rồi, máy bác xác nhận máy rất ngon, chỉ thay nhớt chạy phà phà chưa sửa chữa gì.kkkk
Santafe nhỉnh hơn về hàng ghé thứ 3. Nói chung option thì ok, nhưng máy xăng nghe nói trên 10l không. Bỏ qua.
Outlander thì công nhận cách âm nhỉnh hơn Xtrail, có lẩy số trên vô lăng, nội thất quá chán. Mổi cái CD nhìn quá chán, vô lăng chỉ có tăng giảm âm thanh, đời 2016 giờ mà chẳng có tích hợp alo rãnh tay trên vô lăng, muốn lấy bộ DVD hình như đặt bên bển về 25 củ, còn chưa tính mặt phím trên vô lăng. Con 2.4 thì đặt tháng 12 mới có, bản 2.0 giàn lạnh cung khá ok, mà muốn sau mát phải tăng quạt gió lên thì hàng trên nghe tiếng quạt thổi khó chịu. Chia tay !
Chốt hạ về cọc Xtrail 2.5. Khuyến mãi 20 củ + 5 củ bên otosaigon.com (Nói a tư vấn xe em mà nhận nhìn buồng máy mà acquy GS và Vim Viet Nam là chuyển sang pajero 2016 nha, họ bảo a yên tâm, có nội địa hoá thêm cái này thì nhanh lắm cũng hết năm 2017. Bây giờ đang thăm dò thị trường mà.
Bữa e cũng tính cọc con out 2.4 r. Mà vô tình đọc thấy e xtrail mới này nên khoang cọc. Đợi rảnh ra đn chạy thử coi sao. Nghe nói cái ghế ngồi êm lắm

Tập Lái
9/10/16
5
4
3
34
Bữa e cũng tính cọc con out 2.4 r. Mà vô tình đọc thấy e xtrail mới này nên khoang cọc. Đợi rảnh ra đn chạy thử coi sao. Nghe nói cái ghế ngồi êm lắm
Bữa mình thử x-trail ở aeon tân phú, Nissan làm cái ghế không trọng lực ngồi thoải mái lắm bác ơi
[QC] Trải nghiệm mẫu Crossover cao cấp X-Trail trong sự kiện Nissan-UEFA

• Like
Reactions: quocminhanh
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Em đọc tin tức thấy đã có hơn 400 khách đặt mua em nó các bác ợ, gấp đôi kỳ vọng của Nissan VN :D

Hạng D
8/5/16
2.226
5.978
113
Thấy có bác post X-Trail chạy ngoài đường rồi (ko phải xe của CA, QD nha), mà hóng hoài ko thấy ai lên review thực tế. Hóng tiếp :)

Hạng D
14/8/16
1.873
2.267
113
39
Mình cũng mới lái thử bản 2.0 ở Aeon tân phú. Xe ngon trong tầm giá. Chỉ có thể chê ở 2 điểm:
- chạy hơn 50km/h mà tay lái vẫn quá nhẹ
- lúc vọc xe có bác kia kết nối bluetooth với iphone để phát nhạc thì phải nói chất lượng âm thanh hơi tệ, không biết do nguồn nhạc, do loa, hay do cái DVD android (tàu), mở volume lớn âm vỡ tùm lum, mấy bác thích nghe nhạc chắc mua về đi độ dàn loa và DVD khác ngay
Test drive có đoạn đường đi 50km/h luôn hả bác!
2 điểm bác chê em thấy rất đáng quan tâm! Chạy 50km/h mà tay lái không đầm thì đây là điểm dễ chết như chơi!
- bluetooth mà tệ thì cũng hết ham!

Tập Lái
9/10/16
5
4
3
34
Test drive có đoạn đường đi 50km/h luôn hả bác!
2 điểm bác chê em thấy rất đáng quan tâm! Chạy 50km/h mà tay lái không đầm thì đây là điểm dễ chết như chơi!
- bluetooth mà tệ thì cũng hết ham!
Đường gần aeon tân phú vắng nên mình chạy hơn 50km/h (lúc đó cái việt map báo quá tốc độ), có bác test trước mình chạy còn nhanh hơn cơ. Được Saler khuyến khích mình thử xào chẻ ở 50km/h thì xe vẫn rất đầm, ổn định, tuy tay lái lúc đó thấy nhẹ nhưng cảm giác nhàn nhã, an toàn, đó là do hệ thống kiểm soát khung gầm chủ động của Nissan, ra vào cua cũng rất nuột nà. Tay lái nhẹ nhưng điều khiển chính xác. Hệ thống treo của xe khi qua các gờ giảm tốc cũng khá là êm. Còn về loa liếc chắc bữa nào đi test thêm. Nói chung chạy thử bản 2.0 mà mình mê mẩn rồi, bản 2.5 chắc phê hơn

Hạng B1
11/1/12
85
15
8
52
Bản 2.5 ăn uống cũng không đạm bạc lám đâu các cụ nhoé, Nhìn tổng thể là ổn, ngồi trong xe thì nghe tiếng ồn khá lớn do vỏ xe phía sau dội vào. Bề ngoài thi tuỳ sở thích mỗi người. Chỉ thế thôi các cụ, nói chung từ khi lấy xe về đi ngoài đường chẳng thấy đồng loại nào cả nên cũng buồn các cụ ạh

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Bản 2.5 ăn uống cũng không đạm bạc lám đâu các cụ nhoé, Nhìn tổng thể là ổn, ngồi trong xe thì nghe tiếng ồn khá lớn do vỏ xe phía sau dội vào. Bề ngoài thi tuỳ sở thích mỗi người. Chỉ thế thôi các cụ, nói chung từ khi lấy xe về đi ngoài đường chẳng thấy đồng loại nào cả nên cũng buồn các cụ ạh
Bác chờ thêm 1 thời gian các bác khác nhận đc xe rồi thì các bác tha hồ mà ọp ẹp :D

Hạng C
7/11/14
933
695
93
36
Bangt 2.5 xăng cộ ra sao bác. Cách âm so với out và crv thì ra sao hả bác. Bữa e chạy thử out thấy khá tốt, hơn hẳn crv. Chắc có lẽ xe nhập nó cách âm tốt hơn xe lắp ráp