Hạng C
1/3/13
578
377
63
21 năm trước, mình cũng " khung trời đại học " UEH đây. Mở màn với cú " đạp xe an toàn " hết đại cương , có học kỳ đến 8 môn cho 8 cơ sở khác nhau !!! Nơ Trang Long là nơi xa nhất so với cac cơ sở khác và sinh viên lên đây để học môn " kinh tế chính chị " của thầy Thảo lùn. Mỗi lần đạp xe từ nhà ở nguyễn tri phương lên tới đây là cái áo nó chua lòm mồ hôi , dek có thằng nào dám ngồi gần , làm gì có cửa mà " lái xe an toàn " với chả lái xe ăn hành như bây giờ. Chúc các bạn có 1 tương lai tươi sáng hơn cái thời " dấu yêu " của bọn này.
74 K23 1997 UEH.
Vậy là Bác với em cùng lứa chỉ khác hồi đó em còn ko có xe đạp, đi đâu phải mượn xe đạp, ra trường đi làm năm đầu mới có được chiếc xe đạp,....cày mượn thêm sau một năm mới được con xe tàu...mãi đến cách đây hơn 4 năm em mới được cưỡi 4 bánh.....

• Like
Reactions: super7series
Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Vậy là Bác với em cùng lứa chỉ khác hồi đó em còn ko có xe đạp, đi đâu phải mượn xe đạp, ra trường đi làm năm đầu mới có được chiếc xe đạp,....cày mượn thêm sau một năm mới được con xe tàu...mãi đến cách đây hơn 4 năm em mới được cưỡi 4 bánh.....
Ah nhưng Như vậy cũng happy đó .Hehe , 1 thời đã xa.
Đời người hạnh phúc nhất là những lúc cần thì có. Sau nầy kinh doanh bươn chải lại ngẫm thấy sự hạnh phúc còn nằm trong chữ " đủ ". Biết đủ thì lúc nào cũng thấy dư dả mà không quá lao tâm khổ trí. Hạnh phúc thứ hai nữa là có tài lộc mà đi đôi với sức khỏe. Muốn ăn món gì thì ăn, muốn chơi lúc nào thì chơi, không phải kiêng khem, đánh vật với thuốc men bệnh tật. Hạnh phúc thứ ba nữa là con cái biết lấy cái ăn học làm tương lai, biết tránh những cám dỗ thông thường mà không phải lấy nhiều sự quan tâm của bố mẹ.1 Đứa con đàng hoàng tử tế còn là cầu nối cho vợ chồng vượt qua những thử thách của cuộc sống . Chỉ cần được cân bằng 3 điều đó thì ngày xưa người ta gọi đó là Phúc Đức của 1 gia đình. Bây giờ thì ngược lại , thích bề ngoài , nên banh xác là phần nhiều. Lớp như bà con mình thì bọn nhi cô lai nó gọi là " già trâu " , kkkkk. Phiếm chuyện tào lao , chúc bạn luôn thành công và may mắn , 7X generation.

• Like
Reactions: YeuMon_cuoiFFi