Hạng D
21/8/08
1.615
457
83
SG
Chào các bác ,
Từ khi QL1 về miền Tây cho phép ô tô được chạy 2 làn thì các bác thấy thế nào ạ ? Em thì thấy cũng tốt nhưng có cái bất tiện là : bây giờ xe tải được chạy trên làn trong cùng bên trái luôn nên khi muốn vượt toàn phải qua lane trong vì có bấm kèn hay đá đèn thì họ cũng không nhường , mà lane trong lại có xe 2 bánh chạy nhiều nữa . Em thì khi qua toàn giữ lane bên phải chạy một quãng rồi mới tấp vô lại , mất công gặp XXX bắt láo thì mệt !
Xe nhỏ biết khổ thế thì phải hiểu cho anh tải phải cực khổ thế nào khi chạy làn giữa nhé.

Hạng D
31/3/10
1.634
984
113
Sì Gòn
Xe nhỏ biết khổ thế thì phải hiểu cho anh tải phải cực khổ thế nào khi chạy làn giữa nhé.
Chạy xác lane con lươn không mán vào xe máy vì xe tải cao không thấy dc bên hông xe

Hạng C
22/2/13
520
2.592
113
Cho đi 2 lane là vui rồi bác. Xe tải cao họ ngại đi lane trong do sát với lane xe máy nên nhiều khi mình xin vượt họ ngại ko vào. Vì vậy, chủ động vào lane bên phải nhắm an toàn là vượt thôi, nhưng kinh nghiệm là vượt xong cú giữ lane đó đi thẳng lên đừng xi nhan xin vào lane sát con lươn liền mà dễ bị kết tội vượt phải nhé, khi nào qua mặt xa xa rồi vào thì ok.

Hạng B2
3/1/12
179
112
43
Khu vực phía Nam thì em thấy có mỗi XXX Đồng Nai là bắt láo nhất, nhận hối lộ cũng nhiều và lộ liễu nhất.
Cái Đồng Nai to tổ chảng, nên đi đâu cũng phải dính xxx.hix hix

Hạng C
25/2/14
575
995
93
Thành phố Hồ Chí Minh
Cứ thoải mái đi bác ơi. xxx miền Tây chả bắt lỗi này đâu. Hồi đầu tháng 2 em đi xuống CT quất làn giữa 70-80 suốt, qua mặt xxx đâu nói gì, có điều kèn trống liên tục cho xe máy xích ra thôi.
Chứ cứ bám đuôi làn trong biết khi nào mới về nhà.

Tập Lái
30/8/06
1
0
1
Đồng Nai giờ hết nai rồi, giờ chỉ còn rùa thôi => giờ gọi là Đồng Rùa

Hạng D
5/3/14
2.053
12.469
113
Cứ thoải mái đi bác ơi. xxx miền Tây chả bắt lỗi này đâu. Hồi đầu tháng 2 em đi xuống CT quất làn giữa 70-80 suốt, qua mặt xxx đâu nói gì, có điều kèn trống liên tục cho xe máy xích ra thôi.
Chứ cứ bám đuôi làn trong biết khi nào mới về nhà.
Bác này nói chính xác đó. Tháng nào em cũng đi Cần Thơ chỉ thấy có mấy chiếc xe khách là bị hốt thôi. Nhiều nhất là xe 16c cứ kèn hơi tò te tò te, đá đèn rồi lách ra lách vô bị lụm là phải. Xe mình cứ trống lane nào thì đi, giữ đúng tốc độ, cẩn thận mấy cây cầu kẻo lấy vô không kịp là mệt lắm.

Hạng C
25/2/14
575
995
93
Thành phố Hồ Chí Minh
Bác này nói chính xác đó. Tháng nào em cũng đi Cần Thơ chỉ thấy có mấy chiếc xe khách là bị hốt thôi. Nhiều nhất là xe 16c cứ kèn hơi tò te tò te, đá đèn rồi lách ra lách vô bị lụm là phải. Xe mình cứ trống lane nào thì đi, giữ đúng tốc độ, cẩn thận mấy cây cầu kẻo lấy vô không kịp là mệt lắm.
Bác nhắc em mới nhớ, đúng là nếu có từ làn trong chuyển qua làn giữa để vượt thì bác nhớ đi một đoạn xa rồi hãy vô lại. Chứ đừng lách qua xong vô liền. xxx lụm lại mắc công cự cãi. Mình không sai nhưng chỉ tổ mất thời gian.
Em hay lách qua xong chạy làn giữa luôn, đến khi nào đường xấu xấu em mới tấp vô làn trong lại.