Thảo Luận Chung Ql1 Về miền Tây!!!

Hạng D
7/1/14
1.001
5.959
113
Tiềng Giang biển báo rỏ ràng mà bác cứ theo biển báo mà chạy thôi, nhưng xe du lịch mà chạy len trong là bị biên bản đi sai làn đường nha bác!
Nhường đường cho xe khác vượt thì đi lane nào bác, đi lane trong như bác nói thì sai làn, đi lane ngoài thì xe sau ko vượt được

Hạng B1
28/9/13
93
22
8
các anh chạy đủ tốc độ tối đa cho phép không cản trở người khác thì ai xin vượt làm gì? vấn đề là nhiều anh non tay lái cứ chạy 60-70 kéo theo 1 dãy dài đằng sau rất nguy hiểm. Nhiều anh lí sự " chạy dưới tốc độ tối đa cho an toàn" , xin lỗi , an toàn cho các anh nhưng nguy hiểm cho chúng tôi, những người phải đi sau anh. Chúng tôi có thể thông cảm với vài anh non tay, lạ đường nhưng cái đám 16 chỗ và 50 chỗ nó không thông cảm cho chúng tôi.
Đôi khi các bác cũng phải thông cảm cho những a e khác chứ ra đường bjo xe chạy ẩu sang đường vô tội vạ thích là nhảy qua con lươn trong vòng 1 nốt nhạc nên chạy 70 cũng chỉ vì an toàn thôi mà làm gì mà bác nói nặng nề thế. Bjo ngoài đường đâu bác tài nào nói hay nói giỏi được. Mỗi tài xế nên dán câu slogan của VOV giao thông trước kính lái của mình nhé

• Like
Reactions: oainguyen
Hạng B2
12/3/13
282
280
83
Nhường đường cho xe khác vượt thì đi lane nào bác, đi lane trong như bác nói thì sai làn, đi lane ngoài thì xe sau ko vượt được
xi nhan đi vào lane trong nhường đường cho xe khác vượt bác ah, khi không còn xe vượt nữa thì xi nhan ra lane ngoài chạy tiếp. luật cho phép mình mượn làn đường khác để tránh hoặc vượt nếu là vạch đứt khúc nhưng phải mở xinhan báo hiệu đầy đũ.

Hạng B2
23/8/09
285
262
63
Cảm ơn bác AnhtuanHoang nói hộ suy nghĩ của em. Trong comment của em trước khi em bị rầy, em chưa nói rõ là em chạy 82km/h đấy. Thế mà vẫn bị thúc đít xin vượt thường xuyên. Có đi miền Tây thường xuyên mới thấy hãi hùng, đặc biệt là đoạn qua Tiền Giang. Bác nào đi QL50 từ Mỹ Tho qua Gò Công càng phải cẩn trọng. Thử đi, rồi thấy.

Hạng B2
29/1/14
342
338
63
theo mình thì đi đoạn chợ gạo là nguy hiểm nhất, ngày cũng như đêm vì cn bốc xếp và dân ở đây hay chạy qua chạy lại rất lộn xôn và nguy hiểm mặc dù có con lương cao. xe tải đâm đầu ra de vào bât chợt

• Like
Reactions: oainguyen