Tập Lái
6/3/16
23
10
3
38
Tuyến này đường tuong đối đẹp,tuy nhiên nhiều khúc cua và dốc, chú ý tốc độ là ok, chốt xxx thì cây chanh, tuy đức lúc có lúc ko, gia nghĩa, cu dung tốc độ ko lan len la ok.chuc bac ai xe an toan

• Like
Reactions: vippass
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Xin chào mọi người và các anh trong OS... ngày 25 tết này mình có công việc ở DakNong tính đi rạng sáng ngày 24 lúc 3h đến nơi giải quyết công việc xong và về luôn vào khoảng 23h từ DakNong về TPHCM lại
mọi người cho mình hỏi :
1) Đi ban đêm từ DakNong về đường xá có an toàn không? đèn đường có đủ sáng và xe cộ có đông không?
2) Đi ban đêm có nhiều chốt XXX không?

A e nào rành tuyến đường Ql14 xin cho mình xin ý kiến nha

Chào cả nhà, cám ơn cả nhà đã đọc tin và tư vấn giúp mình
Đi đường dài đừng trông mong đèn đường.
Đèn đường chỉ tập trung ở những KDC, nơi tốc độ tối đa thường chỉ được 50-60km/h.
Đi đường dài ban đêm chỉ nên trông mong vào đèn xe thôi bác ạ.

• Like
Tập Lái
26/1/18
11
6
3
32
Đường mới bổ sung 2 trạm thu phí hồi nào không hay :'(, không biết tránh sao.
Một cái ở ráp gianh Bình Phước - Daknong: https://goo.gl/maps/X6qrHTBLczn
Một cái phía trên Gia nghĩa khoảng 25km: https://goo.gl/maps/cboQq281sDx
Các xe khách xuất phát khoảng 18 - 20h tối, 12h đêm tới Bù Đăng nên bác đi 3h sáng thì gần như không gặp các đoàn xe đó nữa, kể cả chiều đi lẫn chiều về

• Like
Hạng D
8/10/11
3.066
5.970
133
Xe đèn tốt xíu đi được quốc lộ 14 cũng đẹp xxx chim mồi thuộc bật nhất xxx VN luôn em đã từng bị 2 phát nhưng không làm gì được em và cancel cho đi thôi.
Lúc trước e chạy 2h sáng tới Măng Đen rồi đạp lại BMT tới 10h tối 900km xxx lụm 2 phát ở daknong và buôn hồ.

• Like
Tập Lái
30/1/18
4
1
3
44
Trên cung đường này mọi người ghé nghỉ ở những nơi nào nhỉ anh e??? có chỗ nào ăn uống ngon và sạch sẽ không mọi người... mong dc a e chỉ dùm... có chỗ nào bán buổi tối không? vì mình di chuyển buổi tối tối khuya

Hạng D
8/10/11
3.066
5.970
133
Trên cung đường này mọi người ghé nghỉ ở những nơi nào nhỉ anh e??? có chỗ nào ăn uống ngon và sạch sẽ không mọi người... mong dc a e chỉ dùm... có chỗ nào bán buổi tối không? vì mình di chuyển buổi tối tối khuya
Đường 14 ko co quán nào ăn ngon đâu chỉ vào mấy trạm dừng chân lớn thì còn được.

• Like
Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Xin chào mọi người và các anh trong OS... ngày 25 tết này mình có công việc ở DakNong tính đi rạng sáng ngày 24 lúc 3h đến nơi giải quyết công việc xong và về luôn vào khoảng 23h từ DakNong về TPHCM lại
mọi người cho mình hỏi :
1) Đi ban đêm từ DakNong về đường xá có an toàn không? đèn đường có đủ sáng và xe cộ có đông không?
2) Đi ban đêm có nhiều chốt XXX không?

A e nào rành tuyến đường Ql14 xin cho mình xin ý kiến nha

Chào cả nhà, cám ơn cả nhà đã đọc tin và tư vấn giúp mình
An toàn: Nước ta không có h giới nghiêm thì chắc là an ninh còn an toàn thì không biết.

Đèn đường: chỗ có chỗ không mà không nhiều hơn có. Đèn xe bác để làm gì?

Xe cộ: giờ đó chỉ toàn xe tải với xe khách nhưng không đông

XXX: nhiều nhưng h đó không thèm bắt bác đâu.

• Like
Hạng D
31/8/10
1.564
1.909
113
Đường 14 ko co quán nào ăn ngon đâu chỉ vào mấy trạm dừng chân lớn thì còn được.
Em thấy có nhiều quán ngon lắm mà bác, trạm dừng chân em vào chủ yếu để xác nước cứu thân thôi. Bây giờ có trạm Phúc Lộc Thọ là sạch sẽ, đẹp đẽ nhất.

• Like
Hạng B2
19/4/14
225
317
63
đi cung đường này bác đừng sợ xe tải và xe khách, mà nên biết sợ xe công nông, và mấy anh bản địa nhậu khuya chạy xe máy về, họ chạy xe công nông mà ko đèn trước đèn sau gì hết trơn, lại chạy rề rề, xe thì chỉ là cục sắt đen thui, bác chạy lại gần mới thấy xe họ, nên lưu ý để cảnh giác