Tư Vấn Du Lịch QL61-61C cho e xin lời khuyên

Hạng B2
24/8/09
179
7
18
Chào các bác

Tết AL 2024 e định đi SG-Phú Quốc chơi rồi từ PQ về Hà Tiên-Rạch Giá-Cần Thơ. Các bác cho e hỏi đường từ Rạch Giá về Cần Thơ em nên đi đường nào? e thấy GG thì chỉ đi cao tốc Rạch Sỏi qua TT Cờ Đỏ nhưng e lại muốn ghé qua TP Vị Thanh (vì e chưa ghé TP này bao giờ nên muốn đi cho biết) nên định đi QL61 va 61C. Bác nào có hay đi cung này cho e lời khuyên xem: 1. Có nên ghé TP Vị Thanh cho biết ko, có gì đặc sắc ko? 2. QL61 và 61C đường xá thế nào các bác vì e đi gia đình toàn bô lão nên ngại đường xấu (đoạn HTien-Rạch Giá là e thấy oải lắm rồi, giờ thêm QL61-61C mà đuối nữa thì e từ bỏ ý định về TP Vị Thanh).

Em cám ơn các bác.

Tập Lái
4/11/10
33
33
18
Em xin gửi bác chút thông tin em biết ạ,
1. Nếu bác muốn ghé Vị Thanh cho biết cũng được ạ vì Vị Thanh nằm trên đường từ Rạch Giá về Cần Thơ (nếu bác đi theo QL61). Em thì thấy Vị Thanh nhỏ xíu, không có gì đặc sắc lắm, chỉ dừng chân cho biết thôi nếu tiện đường (hoặc có thể em chưa khám phá hết)
2. Phần từ Rạch Giá về Vị Thanh thì lâu rồi em không đi, nhưng đường từ Vị Thanh về Cần Thơ thì bác đi QL61C sẽ tiện hơn QL61. QL61C rộng, ít xe, đi thoải mái, phía bên Vị Thanh về tới ranh giới Cần Thơ - Hậu Giang thì mặt đường rất tốt, phía bên Cần Thơ thì mặt đường một số đoạn không được đẹp nhưng đi vẫn tốt, không có gì phải lo bác ạ.

• Like
Reactions: Bill2007
Hạng D
3/1/16
1.106
758
113
1. Đường xá từ Rạch Giá - Vị Thanh - Cần Thơ theo QL 61 - 61C hiện giờ ổn, bạn cứ yên tâm đưa các bô lão tham quan cho biết nếu chưa biết đến Vị Thanh (là tỉnh Chương Thiện trước 75).
2. Đặc sản thì theo mình có 2 món tương đối là cá Thát Lát (nhất là cá thát lát rút xương chiên gòn ăn cũng ok) và ba ba nấu chuối do đây là 2 loại được nuôi phổ biến ở VT. Ngoài ra còn có khóm Cầu Đúc cũng là đặc sản trái cây của VT.
3. Vị Thanh tương đối nhỏ chỉ đi 1 vòng tham qua tầm 30 - 45p là giáp hết.
Chúc bác có 1 chuyến khám phá thêm vùng đất miền Tây dọc đường về, bỏ qua cũng tiếc.

Hạng D
8/4/12
2.366
7.453
113
Hôm qua em mới đi Long Mỹ về, QL61 khá là nhỏ, đường dân sinh nên xe máy, xe đạp, đi bộ ... khá đông, đi khá căng mắt. Bác cân nhắc đi QL61C nhé.

Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
61C vắng hơn . Nhưng đi miền tây là để ý mấy cái mố cầu . Đừng thấy đường ngon mà phi tốc độ, thấy cầu là giảm tốc liền , qua mố cầu cái nó tưng cái rầm, banh nóc, nhất là mấy cầu nhỏ ko thấy mép nối mố cầu đâu

• Like
Reactions: Bill2007
Hạng D
24/8/09
1.768
878
113
Rạch giá về Vị thanh thông thoáng rộng rãi, VT về Cân thơ nhiều xe hơn chút 61C đi ok hơn .