Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Quá tốt rồi bác
Uh, Họ thấy xe dừng bật EL là ghé vào hỏi thăm, không phải là bắt bớ đâu mà hỏi xem có cần giúp đỡ ko. Qua vài câu hỏi, chỉ cần nói "Tao mệt chỉ muốn ngủ chút thôi" là Nó "OK, 30m nhé, dc ko" ...Trả lời " OK, that is good, Thk you so much" ...Là nó lui ra sau, đứng canh cho ngủ. Hết 30p, Nó gọi mình dậy rồi check ID, thổi bóng chỉ khi Nó thấy nghi ngờ. Thường thì đưa ID trước nhưng có khi Nó thấy mình quá mệt check sau cũng được và luôn sẽ hỏi về Sức khỏe " Mày có OK ko, có cần EMS ko ( xe cứu thương), Tao có thể giúp Mày cái gì?"....
Nếu xe bị sự cố, Nó sẽ đảm bảo DV cứu hộ hay Bạn bè gia đình PHẢI tới xử lý bao gòn Nó sẽ gọi dùm, VÀ chỉ rời đi khi mọi chuyện xong xuôi.
Chi phí có thể có nếu nó thuộc CS kể cả chuyện "Hết xăng" mà nhờ Cs gọi mang xăng tới.
Không được bỏ xe mà đi, có nhiều t/h hết xăng tài xế bỏ xe đi bộ mua xăng ( gần đó) về thấy Cs... Gặp thằng khó tính mà đang vả ticket là nó phạt, còn ko Nó cũng chỉ nhắc nhở " Lần sau Mày phải gọi cho Tao, Tao canh cho Mày đi mua xăng!"... Haha... :D

• Like
Reactions: TAK40 and nttanmam
Hạng B2
21/11/15
203
90
28
37
Anh này quá mệt, kính mở cỡ đó, người ta kêu còn không dậy nổi. Đậu xe kiểu này dù với bất cứ lý do gì cũng nên tước bằng, quá nguy hiểm cho ngừoi khác.

Hạng D
6/12/14
1.337
1.297
113
Uh, Họ thấy xe dừng bật EL là ghé vào hỏi thăm, không phải là bắt bớ đâu mà hỏi xem có cần giúp đỡ ko. Qua vài câu hỏi, chỉ cần nói "Tao mệt chỉ muốn ngủ chút thôi" là Nó "OK, 30m nhé, dc ko" ...Trả lời " OK, that is good, Thk you so much" ...Là nó lui ra sau, đứng canh cho ngủ. Hết 30p, Nó gọi mình dậy rồi check ID, thổi bóng chỉ khi Nó thấy nghi ngờ. Thường thì đưa ID trước nhưng có khi Nó thấy mình quá mệt check sau cũng được và luôn sẽ hỏi về Sức khỏe " Mày có OK ko, có cần EMS ko ( xe cứu thương), Tao có thể giúp Mày cái gì?"....
Nếu xe bị sự cố, Nó sẽ đảm bảo DV cứu hộ hay Bạn bè gia đình PHẢI tới xử lý bao gòn Nó sẽ gọi dùm, VÀ chỉ rời đi khi mọi chuyện xong xuôi.
Chi phí có thể có nếu nó thuộc CS kể cả chuyện "Hết xăng" mà nhờ Cs gọi mang xăng tới.
Không được bỏ xe mà đi, có nhiều t/h hết xăng tài xế bỏ xe đi bộ mua xăng ( gần đó) về thấy Cs... Gặp thằng khó tính mà đang vả ticket là nó phạt, còn ko Nó cũng chỉ nhắc nhở " Lần sau Mày phải gọi cho Tao, Tao canh cho Mày đi mua xăng!"... Haha... :D
Tôi thích cách xử lý này

• Like
Reactions: nttanmam
Tập Lái
26/12/20
8
12
3
39
Vừa cảm thấy mệt mỏi, buồn ngủ thì nên tấp vào trạm dừng chân hoặc địa điểm nào cho phép dừng đậu rồi hãy ngủ, cố chi cho tới lúc hết chịu nổi rồi bạ đâu ngủ đó rất nguy hiểm cho bản thân và người khác, mình đã từng ép 1 bác xe con vô cây xăng để bác ngủ khi thấy bác ấy chạy loạn trước đầu xe.

Hạng C
20/3/17
937
14.790
93
Vừa cảm thấy mệt mỏi, buồn ngủ thì nên tấp vào trạm dừng chân hoặc địa điểm nào cho phép dừng đậu rồi hãy ngủ, cố chi cho tới lúc hết chịu nổi rồi bạ đâu ngủ đó rất nguy hiểm cho bản thân và người khác, mình đã từng ép 1 bác xe con vô cây xăng để bác ngủ khi thấy bác ấy chạy loạn trước đầu xe.
xuống xe có đánh nhau không anh?

• Haha
Hạng B2
19/9/20
304
696
93
Anh này tấp vô vậy ẩu quá. Ít ra cũng phải đậu cho gọn dzo. Mà cái kiểu buồn ngủ do thức khuya nhiều ngày no kinh khủng lắm. Mình hay làm việc khuya. Nhiều khi mệt quá buồn ngủ chịu không nổi. Mắt cứ nhòe đi nhìn màn hình không nổi. Ráng thức mà gục lên gục xuống rồi giật mình tỉnh dậy trên sàn nhà mới biết vừa té ghế đánh 1 giấc ngon lành trên sàn. Tưởng tượng đang chạy xe thì sao? :rolleyes:

• Like
Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Anh này quá mệt, kính mở cỡ đó, người ta kêu còn không dậy nổi. Đậu xe kiểu này dù với bất cứ lý do gì cũng nên tước bằng, quá nguy hiểm cho ngừoi khác.
Thế anh ấy biết ko còn lái được tấp vào ngủ với việc tiếp tục lái trong khi đã ngủ ...cái nào nguy hiểm hơn!?
Người ta luôn khuyến cáo tấp vào, bật EL và ...ngủ chứ đừng cố gắng khi không thể. Với 1/10s khi lái mất kiểm soát chuyện tệ hại gì cũng có thể xảy ra cho bản thân và Người khác.
Thực tế, chỉ 10p được ngủ ( như chết) cũng giúp tỉnh táo về sau.

• Like
Reactions: TAK40 and nttanmam
Tập Lái
26/12/20
8
12
3
39
xuống xe có đánh nhau không anh?
Không có bất hòa gì xảy ra cả, mình dồn kèn hơi và đèn pha mà bác ấy vẫn không hay biết, phải một lúc lâu bác ấy mới giật mình, mình kè theo kêu bác tấp vô cây xăng ngay vòng xoay Liên Hương, xuống xe ae có trao đổi thì được biết bác ấy đưa con lên sân bay đi xuất khẩu lao động, buồn ngủ nhưng cố chạy về, có ghé trạm dừng chân làm 2 lon redbull rồi, mình tặng bác 2 chai nước suối và khăn lạnh để lúc ngủ dậy có cái rửa mặt cho tỉnh táo, bác cũng cảm ơn vì mình đã đánh thức bác ấy, mình đã chờ để thấy bác ấy lên xe, ngả ghế ngủ rồi mình mới tiếp tục hành trình sg-qn.