Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
xe máy trong clip khi đến ngã tư giảm tốc độ khi đến ngã tư và dừng hẳn lại nhường oto đang phóng nhanh đến. Oto đến ngã tư, phóng nhanh, lại còn rẽ là sai rồi nhé! còn ai bảo vệ lý lẽ Oto thì đặt mình vào vị trí người đi xe máy kia mà ngẫm nhé!
Ô tô lỗi thì thấy rồi đó. Nhưng xe máy đi kiểu đó cũng tự mình đưa mình vào thế nguy hiểm. Không phải cứ ô tô sai là xe máy đúng nhé bác. Theo mình thằng nào cũng có lỗi.

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
Ô tô lỗi thì thấy rồi đó. Nhưng xe máy đi kiểu đó cũng tự mình đưa mình vào thế nguy hiểm. Không phải cứ ô tô sai là xe máy đúng nhé bác. Theo mình thằng nào cũng có lỗi.
tôi chưa hề nói xe máy có đúng hay ko? Tôi chỉ nói rằng nếu bạn là người đi xe máy đang đi chậm rãi đến ngã tư phát hiện có xe Oto phía trái đang phóng thẳng và nhanh đến, xe máy lúc đó chưa hề biết ý định rẽ của xe Oto, vì sau lúc đâm đèn si nhan phải của Oto vẫn ko thấy nhấp nháy! Và bạn phải thắng lại chờ và nhường cho xe Oto đi thẳng qua (còn nếu bạn cố phóng xe máy nhanh qua thì thôi ko bàn vì bạn có thể ko còn có nghĩa gì để bàn nữa!). Vậy bạn đặt bản thân bạn là người đi xe máy trong tình huống này bạn xử trí thế nào!? bạn có chấp nhận bản thân là người đi xe máy trong tình huống này là có lỗi !!!!!?????

Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
tôi chưa hề nói xe máy có đúng hay ko? Tôi chỉ nói rằng nếu bạn là người đi xe máy đang đi chậm rãi đến ngã tư phát hiện có xe Oto phía trái đang phóng thẳng và nhanh đến, xe máy lúc đó chưa hề biết ý định rẽ của xe Oto, vì sau lúc đâm đèn si nhan phải của Oto vẫn ko thấy nhấp nháy! Và bạn phải thắng lại chờ và nhường cho xe Oto đi thẳng qua (còn nếu bạn cố phóng xe máy nhanh qua thì thôi ko bàn vì bạn có thể ko còn có nghĩa gì để bàn nữa!). Vậy bạn đặt bản thân bạn là người đi xe máy trong tình huống này bạn xử trí thế nào!? bạn có chấp nhận bản thân là người đi xe máy trong tình huống này là có lỗi !!!!!?????
Lưu thông không phải cứ nghĩ mình đúng là đi bác à. Trong trường hợp này ông xe máy tự đưa mình vào thế nguy hiểm vì kiểu chạy cái ào ra đến điểm sát đường lớn mới thắng kịch lại. Đi kiểu vậy gặp thằng ẩu như thằng ô tô là mình lãnh đạn ngay. Với tôi trường hợp đó tôi sẽ giảm tốc trước cái vạch dừng của mình và ra chậm hơn (nếu đèn 2 bên không hoạt động) vì tôi trong đường nhỏ hơn đang ra điểm giao cắt với đường lớn hơn. Còn đèn họ đang xanh thì tôi dừng ngay vạch kẻ đường của tôi chớ không rấn sát ra mép đường kia. Ý đồ của tôi là "đưa ra thông điệp rõ ràng hơn" cho người cùng lưu thông.

• Like
Reactions: handobang
Hạng C
13/3/15
947
18.830
93
Tay lái của ông ô tô yếu quá mà lại chạy nhanh nên gặp tình huống bất ngờ là xử lý tầm bậy tầm bạ hết cả.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Xem kỹ clip lại thì rõ ràng lỗi ô tô không bàn. Nhưng xe máy đi quá ngu. Hướng xe máy đang đèn đỏ (đầu clip đường lớn có chiếc ô tô dừng chờ đèn, sau đấy bắt đầu đi thì đèn ông xe máy đỏ). Dừng đèn mà phi nhanh ra tận mép đường kia rồi thắng kịch lại vừa cản trở xe khác vừa tự đưa mình vào thế nguy hiểm.

Hạng C
5/3/13
559
1.103
93
Nản với tư duy ra đường có gì là auto 2 thằng cùng sai, xe 2b mà không dừng lại, 4b múc cột đèn chắc cột đèn với 4b cùng sai.....

• Love
Reactions: 3Khía_CàKhịa