Hạng B2
7/11/13
106
57
28
TP SÀI GÒN
Quá tốc độ từ 0-20 km/h có bị giữ bằng lái không?
*Ảnh minh họa

Hi các bác.

Các bác cho em hỏi nếu quá tốc độ từ 10-20km bị phạt nguội có bị giữ bằng lái không?
Cám ơn

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/7/16
1.325
2.714
113
theo ngu kiến của tui thì giữ bằng cách nào ta . đợi tới lúc đi đăng kiểm ko móc bóp nộp đủ thì nó ko cấp giấy thôi mà

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Các bác cho hỏi nếu quá tốc độ từ 10-20km bị phạt nguội có bị giữ bằng lái không cám ơn?
phạt nguội là có thư về địa chỉ chính chủ xe.

nếu trong đó chỉ có thư yêu cầu đến nhận quyết định xử phạt thì 100% ngày có mặt lấy quyết định là ngày thu giữ bằng lái.

nếu trong đó có quyết định xử phạt (có ghi rỏ thời hạn bị thu giữ bằng lái = cấm điều khiển xe) thì không bị giữ bằng lái vật lý - tức là giao nộp bằng lái. Tất cả đã được ghi nhận trong hệ thống
Việc tiếp tục lái xe, trong thời gian bị thu giữ băng lái, mà bị CSGT phát hiện được xem như "điều khiển phương tiện không có giấy phép lái xe" : khác với điều khiển mà không đem theo gplx

P/S: vì khả năng xe có tài xế / cho người khác mượn nên chủ xe phải đến trình bẩm để khai ra đúng người điều khiển phương tiện khi bị chộp hình vi phạm

Hạng B1
17/7/16
68
1.606
103
Cho mình hỏi ké là làm cách nào để biết mình bị phạt nguội chính xác ? vì có thằng em khi kt trên app thì ko có mà lại có giấy báo phạt về nhà .

• Like
Reactions: lankhanh3
Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
Xe tôi mang tên cty có cách nào cho mình đóng phạt oline không nhỉ
Theo em biết thì trên cổng thông tin quốc gia cho đóng phạt vi phạm giao thông ở một số tỉnh thành: HN, HCM, Đồng Nai,... còn thực tế em chưa thử. Bác lên xem sao

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Quá 10 là giam bằng rồi chứ cần j đến 20? Còn trường hợp phạt nguội chỉ gửi biên bản về nhà. K TƯỚC bằng lái. Mọi người nên làm rõ khái niệm giữ bằng trong lúc chờ đóng phạt và TƯỚC bằng tức là xem như mình k còn giấy phép lái xe, nếu trong thời gian bị TƯỚC bằng mà bị bắt khi đang lái xe thì bị xử lý tội k có giấy phép, giam xe và thêm tội vừa vi phạm lúc bị quắt vào(nếu có).

Chỉnh sửa cuối: