Thảo Luật Chung Quận 2 TML khu 1...

Hạng C
20/5/18
620
29.687
93
Sau khi bán cho anh t9 thì giờ miếng anh lên dc bao rồi?, như vị này tui nói k phải k có nhưng cơ bản k thể lấy kết quả 4 tháng này x cho 3 ra 1 năm, có miếng anh mua rồi bán cả năm k thanh khoản theo ý anh muốn, anh càng lướt theo ngắn hạn thanh khoản càng thấp chi phí anh nhiều, lý tưởng 20% thưc tế làm y chang 10% là bthuong, tui có đất khu 1 và văn Minh , thực tế cuối năm ngoái so với năm nay ướm chừng sau Mg còn 7-8% nếu bán dù chưa có í định. Mà 2019 và 2020 k bao giờ giống nhau
Khu 1 hiện nay giá ra sao bác?

Hạng D
29/12/12
1.407
1.196
113
HCM
Mấy bác trên này ko tin đâu bác, toàn gõ phím chứ có ai thật sự đi mua đất trong 4-5 tháng qua đâu. Tôi đi nát cả khu mới mua dc 1 lô vừa ý mà chả trả giá dc mấy đồng. Trước đó có mấy lo ngon mà chần chừ bị cọc mất.... nghĩ cũng tiếc! Vì ko nghĩ người mua dứt khoát đến vậy!
Mình cũng chần chừ từ đầu tháng 10 lô TK21 giá 83tr kg mua, hôm qua vừa mua xong với giá 95tr ... Nên TML mấy tháng gần đây tăng khoảng 20% là đúng thực tế ...
Nghe đồn mấy anh miền ngoài vào TML mua ráo riết mấy tháng nay mà mình kg biết chính xác kg

• Like
Reactions: Misa85
Hạng C
7/10/19
543
912
93
38
Mình cũng chần chừ từ đầu tháng 10 lô TK21 giá 83tr kg mua, hôm qua vừa mua xong với giá 95tr ... Nên TML mấy tháng gần đây tăng khoảng 20% là đúng thực tế ...
Nghe đồn mấy anh miền ngoài vào TML mua ráo riết mấy tháng nay mà mình kg biết chính xác kg
Đúng chính xác. Đợt này do có 1 nhóm ngoài Hà Nội vào mua. Mới cách đây 1 tháng thôi.

• Like
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Đúng chính xác. Đợt này do có 1 nhóm ngoài Hà Nội vào mua. Mới cách đây 1 tháng thôi.
Mình nói thì bị chữi là phét loác, nói láo...bla..bla...

Mấy anh trên này cũng ảo lắm, người thật việc thật ko tin, người ta nói thật thì bị chữi....

Trong nhóm mua khu An phú và TML có anh Tài của thế giới di động cũng xuống tiền lòng vòng cũng gần 100 tỏi.

Mình nói nhiều lại bị chữi là xạo sự.... KHỗ, nên ở đời phân hoá giàu nghèo, thành bại cũng do lòng tin mà ra cả!

Tập Lái
28/11/20
34
49
18
37
Khu dân cư TML nói chung gần đây mọi người đang xây dựng liên tục, Bác nào thấy lô nào hợp túi thì em nghĩ nên mua. Sau này hẳn là còn tăng lên nữa ấy chứ

• Like
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Giá này cho HH có ảo không các Anh?
ko ảo đâu bác, có 2 tin đồn đã vào giá giống cái cầu thời đại hồi đó
Sau Đại hội thì năm sau có 2 thứ khu TML sẽ lên 1 mức giá là vành đai 2 sẽ khép và uỷ ban tp thủ đức sẽ đặt ở TML.....

Không phải tự nhiên tụi ngoài ấy cầm tiền vào đây tạo sóng ở khu phía uỷ ban mấy tháng nay đâu :(

Hạng C
7/10/19
543
912
93
38
ko ảo đâu bác, có 2 tin đồn đã vào giá giống cái cầu thời đại hồi đó
Sau Đại hội thì năm sau có 2 thứ khu TML sẽ lên 1 mức giá là vành đai 2 sẽ khép và uỷ ban tp thủ đức sẽ đặt ở TML.....

Không phải tự nhiên tụi ngoài ấy cầm tiền vào đây tạo sóng ở khu phía uỷ ban mấy tháng nay đâu :(
Lô 160 m2 mà giá 120tr thì lô nhỏ 80m2 giá phải 150tr là ít.
Giá này em nghĩ bằng luôn Apak rồi . Em vẫn nghĩ Apak ngon hơn.

• Like
Reactions: pzeloch