12/10/07
2.646
10.496
113
Mình xem tin hồi đầu năm, với cầu Long Đại 2/2019 xong thì ko mở rộng LP chả lẽ xây cầu bỏ đó. ĐH Luật khởi công rồi thì truớc sau j phải kết nối thôi, cùng lắm 2019.
Chưa thấy lý do gì kết nối.

Bác nào nói kết nối nên bỏ công lên tận nơi coi một chuyến. Cả vùng này hoang vắng, nhà cửa thưa thớt, không thấy lý do nhà nước cần phải mở rộng.

Ngay khúc đường Long Phước thì thực tế hiện tại đã có một nhánh nhỏ bắt lên cao tốc nhưng chỉ cho xe hơi đi thôi.

Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
Chưa thấy lý do gì kết nối.

Bác nào nói kết nối nên bỏ công lên tận nơi coi một chuyến. Cả vùng này hoang vắng, nhà cửa thưa thớt, không thấy lý do nhà nước cần phải mở rộng.

Ngay khúc đường Long Phước thì thực tế hiện tại đã có một nhánh nhỏ bắt lên cao tốc nhưng chỉ cho xe hơi đi thôi.

Bắt vào chổ nào đâu bác, đường nội bộ vào văn phòng trạm thu phí thì không tính

12/10/07
2.646
10.496
113
Kết nối Long Phước với đường cao tốc chưa biết chắc khi nào khởi công, nhưng mà

Lý do... là từ UBNDTP (tin cách đây gần 1 năm). https://www.reic.vn/bat-dong-san/28...iay-voi-he-thong-giao-thong-do-thi-thanh.html

Nhu cầu ... là từ Vincity.

Có lẽ vậy mà cầu Long Đại phải ưu tiên làm trước để nối 2 vùng nông thôn hẻo lánh, thưa thớt.
Bài viết đó mang tính chất phỏng đoán thôi, chưa phải là thông tin.

Bác nào mua khu này xác định là mua đất bự làm biệt thự vườn bỏ đó 10-15 năm hẵy tính đến đường nối cao tốc.

Vincity mà phải đi đường Long Phước về trung tâm tp thì hơi thấy kì kì vì họ có thể làm một đoạn ngắn từ Vincity bắt vô đoạn đường có sẵn trong khu công nghệ cao lợi hơn nhiều!

• Like
Reactions: LancerEvolution
Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
khách mình cần thoát lô 50,4m2, hướng đông nam, giá 1.010tr, không vướng cống hay trụ điện gì cả, khu vực Trường Lưu
phía trước là Khang điền đang ủi đường - bên này giá tầm 1.500tr tỷ, diện tích 85m2
phía sau là Việt Nhân đang làm hạ tầng - bên này giá tầm 1.200tr, diện tích 53m2
Em đc biết đường Trường Lưu có dự án của Khang Điền, nhưng hình như nó nằm cuối đường , chỗ này đi xuống một chút chứ ạ?
Phía trước đang ủi đường 30m e nghe nói là của Rio- centana

Hạng B2
19/7/17
106
76
28
Em đc biết đường Trường Lưu có dự án của Khang Điền, nhưng hình như nó nằm cuối đường , chỗ này đi xuống một chút chứ ạ?
Cái bác nói thuộc ECO 6 của Việt Nhân

• Like
Reactions: selene
Tập Lái
24/7/17
9
6
3
43
Rio - Centana sáng nay nghe nói là chưa đóng tiền sử dụng đất
Bác nào có thông tin về vụ này không hen, mong các bác chía sẻ

Hạng C
11/11/16
570
687
93
Rio - Centana sáng nay nghe nói là chưa đóng tiền sử dụng đất
Bác nào có thông tin về vụ này không hen, mong các bác chía sẻ
Giai đoạn 3 hả bác, nếu chưa đóng chắc chưa có sổ, còn cái GD1, GD2 nó có sổ chắc đóng rồi

Tập Lái
30/9/09
27
10
3
E có cái nền biệt thự bcr 200m cần bán giá 11,5t/m bác nào quan tâm cứu e