Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113
RE: Quán ăn uống tại TP Vũng tàu ?

ăn gành hào ok lắm đó, bây giờ ăn ở gành hào ngon hơn cây bàng nựa

bổ sung thêm bác muốn ăn món nướng thì ăn ở Vườn Bàng ở đường gì hổng nhớ hình như là Lê Hồng Phong ( gần quán Việt Nga ) nhưng ăn ngon rẻ hơn Việt nga

ăn bánh khọt trên đường hòang hoa thám đối diện nhà nghĩ anh đào ( hay anh thư thì quên rồi )

Tập Lái
3/4/07
34
0
0

Em cũng ủng hộ 1 vé cho quán Gành Hào. Còn bánh khọt (buổi sáng) thì bác nên đến quán Gốc Vú Sữa; tuy nhiên, nếu ăn tại đây vào sáng chủ nhật, bác cần chịu khó đợi, có khi đến... nửa tiếng đồng hồ!

Ăn (trưa, chiều) ở quán Lan Rừng ăn cũng ngon đó bác, nhưng giá có cao hơn quán Gành Hào.

Ở đường Lê Hồng Phong có quán bánh xèo, chiều chiều rất đông khách. Nếu thích, bác có thể ghé thử xem

Hạng B2
17/10/06
153
2
18

Trích đoạn: corolla95

Bác hòa ở trần ơi có cái quán Heo mọi ngon quá gần khu câu cá giề giề á , chỉ em với [8D]

Heo mọi thì có quán Thanh Hằng, lúc trước ở Tú Xương, bây giờ chuyển về đường Thống Nhất (đường mới 51B)

Cách 2, 3 nhà là quán thịt cấy Bốc Lửa, ăn cũng khá ngon, nhưng bây giờ có thể hơi đông nên không còn như trước

Gà hấp lá chanh Sài Gòn ở đường Chu Mạnh Trinh cũng ngon lắm các bác nhé

Dê thì bác có thể thử thêm ở quán Tám đường Bình Giã, khá đông khách, khuyết điểm là nằm trong hẻm, không có chỗ đậu xe

Canh bún ở góc ngã tư Tú Xương với đường gì em quên mất tên, bắt đầu bán khoảng 2h chiều

Bổ sung cho bác Hòa địa chỉ quán Ngôi Sao Phương Nam là đường Tú Xương

Hạng B1
15/11/06
96
0
0

Có 1 chỗ đặc sản là Gỏi cá mai Vườn mai nằm trong hẻm khi ăn phải để xe ngoài đường , ăn vào mê ly luôn , nước chấm vừa béo vừa ngọt vừa mặn ... nằm trên đường Hoàng hoa thám đó .

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Trích đoạn: themanincage

Có 1 chỗ đặc sản là Gỏi cá mai Vườn mai nằm trong hẻm khi ăn phải để xe ngoài đường , ăn vào mê ly luôn , nước chấm vừa béo vừa ngọt vừa mặn ... nằm trên đường Hoàng hoa thám đó .

Đó là quán Vườn Xoài, chuyên trị gỏi cá mai. Quán phải đi vô hẻm trên đường Hoàng Hoa Thám, đầu hẻm đối diện với quán Hồng Vân, cạnh hẻm là quán Lẫu đầu cá Bảy Giai.

Bánh khọt Cây Vú Sữa thì đông, nhưng lại theo trường phái "chiên", nghĩa là nhúng bánh vô chảo dầu sau khi đã tái sơ trong khuôn đổ. Có một quán khác theo trường phái "cổ điển" mà bà xã em rất kết, nghĩa là để bánh trong khuôn đúc cho đến khi giòn rụm. Nước mắm thì do nhà quán tự làm luôn, theo trường phái dân ghe miền Trung. Địa chỉ: Bánh khọt Bà Hai, đường Trần Đồng (Châu Văn Tiếp cũ).

Hạng B2
2/5/06
239
5
18
tp/HCM

Còn có quán thịt trâu Phương nam trên đường Bình giã nữa, đoạn gần ngã tư Bình giã - Nguyễn An Ninh, gần mấy cái hồ nước trên đường Bình giã, có món lá sách trâu xào khế nhậu bắt lắm ...:D

Hạng B2
14/12/06
348
0
0
Saigon

Còn mấy cái khỏang mát xa mát gần không thấy bác nào giúm ? Em nghe nói nào đó là nhất của mấy tỉnh miền Đông đó mấy bác VT ơi !!!

23/10/06
14.638
5.121
113

Trích đoạn: hoatran
Vũng Tàu không có quán mát xa bác ơi

Ở VT không có mát xa lành mạnh nào ngoài những khách sạn có sao đâu bác àh!:D Em nghe đồn .. thôi bác Mail cho em đi!:D

• Like
Reactions: Latumi