Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
29/1/13
1.353
14.826
113
Bác hà rãnh thiệt ! Chạy mấy chục km xuống uống lon coca rồi chạy về. Chỉ được mấy tấm hình bác chụp là em mê thôi.

• Like
Reactions: Ha Sonata
Hạng B2
31/7/14
246
261
63
cho chính xác vị trí đi bác
Nói về món ăn thì nhiều thứ để thử qua nếu có thời gian một chút. Đúng chất miền tây thì phải sống chậm mới thấy chất miệt vườn thấm vào da thịt như cơn gió mát vậy. Hải sản thì có quán bác chủ nói nhưng khá xa thị xã GC. Bác nào dự định phượt vừa ăn nữa thì đi tour như em gợi ý : sáng xuất phát sài gòn,theo quốc lộ 50 qua phag Mỹ Lợi cũng không quá xa, khoang 40km. Đi thẳng về gò công ghe thăm lăng Hoàng gia, nơi thờ cha của Bà Tù Dũ, ngoại vua Tự Đức. 30 p sau khởi hành đi biển Tân Thành. Ngắm cảnh hoặc tắm nếu thích ( biển phù sa nên không như biển du lịch nha bác) , làm vài món hải sản ở các quán ven biển, giá cả thì hỏi trước cho chứac nhưng không có vụ chặt chém như Vũng Tàu. Ăn no bác quay về thị xã thăm mộ Trương Công Định, rảo quanh chợ hoặc làm cốc cà phê ngắm cảnh nữ sinh trung học tan trường...:)) bụng đói thì ghé ăn bún măng vịt Ao Thiếc, hủ tíu gà Long Chánh, cua rang me với gà xé phai quán Cầu Cua. Về lại sg bác nhớ ghé mua vài hủ mắm ngay cầu Trương Định. Mắm trộn hoặc ăn với bần ổi nhậu là bá phát.
quán cua e nói nè, hỏi là người ta chỉ ngay

Attachments

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.015
76.810
113
nếu đã đi Gò Công thì phải ghé mua nước tương thực dưỡng khoảng 150k/lít

• Like
Reactions: help
Hạng D
27/4/07
1.320
1.013
113
TP.HCM
Nói đến cua Cô Thuỷ, Bác nào rành kể nghe chơi. Nghe nói linh lắm.

Hạng B2
31/7/14
246
261
63
Nói đến cua Cô Thuỷ, Bác nào rành kể nghe chơi. Nghe nói linh lắm.
Cua Cô Thuỷ vị trí như hình trên em đưa. Ngày trước nghe kể lại tại vị trí khúc cong này người bị tai nạn xe chết là người con gái tên Thuỷ. Chết oan uổng nên có giai thoại là rất linh. Sau này nhiều người lập miếu thờ nhỏ ngay tại khúc cua. Ai đi ngang cũng ghé lại thấp nén nhang. Cách đây 3 năm mở rộng đường thì dẹp bỏ miếu nhỏ. Danh xưng khu vực giờ vẫn còn

Hạng B1
11/5/13
94
116
33
Quận 7
nhaxau.com
Hôm rồi nhà em cũng tìm được vô đây. Quán mát mẻ lịch sự ân cần, giá cả tốt, đồ ăn ngon. Đặc biệt hợp với dân câu cá. Có thể cho mấy bé câu trong ao của quán, có tôm, cá bống, cá phi... hoặc câu ngâm ngoài sông. Dọc đường vào có con kênh tiềm năng cho câu rô đồng và rê lóc.

• Like
Reactions: Ha Sonata
Status
Không mở trả lời sau này.