Hạng C
25/7/11
840
51.109
93
Greyhound cafe đi mấy a
Hình như amazon cũng sắp vào VN. Để rùi xem FnB Thái vào VN có ôm đầu máu như bọn Spore hay sẽ thành công như bọn Hàn hay ko.

Thái có 2 brands mà mình rất mong vào VN:
1. after you:. Milk tea và desserts của nó là xuất sắc

2. Mango tango :)

Hạng D
25/2/05
1.377
14.624
113
سايغون
Nhà em thèm đồ ăn Thái đến nỗi mỗi tháng đi qua đó 1 lần. Tính ra chắc nhà em đi Thái gần 50 lần rồi. Không biết mai mốt có được Thái cấp thẻ Công dân danh dự không? :)

• Like
Reactions: btpaul
Hạng C
25/7/11
840
51.109
93
Nhà em thèm đồ ăn Thái đến nỗi mỗi tháng đi qua đó 1 lần. Tính ra chắc nhà em đi Thái gần 50 lần rồi. Không biết mai mốt có được Thái cấp thẻ Công dân danh dự không? :)
Hổng khó để nhận ra rằng Ẩm Thực Thái Việt khá tương đồng khi sử dụng Nước Mắm làm gia vị nêm nếm chủ đạo.

Nhiều nơi trên thế giới có quán họ mix Thai và Viet cuisine lại chung với nhau.

Nên anh, mềnh và kha khá ng khác ghiền en đồ Thái hổng phải là chuyện lạ.

Mềnh cũng toàn sang BKK để đi ăn vặt. Dạo này toàn đi en street food của nó riết ghiền. Street food ở bkk giá ổn và tương đối an toàn về vệ sinh thực phẩm hơn Sài gòn :). Hay là bụng mình giờ siêu xây da lun nên hổng con nào chui vào nỗi luôn :)

• Like
Reactions: Tấn Dũng
Hạng B2
24/11/06
203
3.452
93
Anh Tukk lai nhiều quá ko ra đồ Thái nữa mà giá mắc hơn mấy nhà kia kha khá.

• Like
Reactions: btpaul
Hạng D
23/5/12
1.942
77.736
113
Hổng khó để nhận ra rằng Ẩm Thực Thái Việt khá tương đồng khi sử dụng Nước Mắm làm gia vị nêm nếm chủ đạo.

Mềnh cũng toàn sang BKK để đi ăn vặt. Dạo này toàn đi en street food của nó riết ghiền. Street food ở bkk giá ổn và tương đối an toàn về vệ sinh thực phẩm hơn Sài gòn :). Hay là bụng mình giờ siêu xây da lun nên hổng con nào chui vào nỗi luôn :)
Ẩm thực Nake với Thái tương đồng thì có thể, chứ không lan can gì tới Bắc

Hạng B2
5/12/19
384
7.910
93
25

các anh ăn món hò mục chưa

Hạng D
1/9/14
2.303
84.438
113
Sai Gon
Mình hay ăn tuk tuk Hoa Mai do gần nhà, tuy nhiên nếu xếp theo khẩu vị thì mình quánh giá Koh Thái > Lạc Thái > Tuk tuk, Thai express thì khi nào kẹt lắm mới vô. Koh Thái lúc trước ở Kumho mình hay ghé nhất, nhưng từ ngày nó đóng cửa dời qua Q2 mình không ghé nữa.

• Like
Reactions: Fordescape
Hạng B2
5/12/19
384
7.910
93
25
Mình hay ăn tuk tuk Hoa Mai do gần nhà, tuy nhiên nếu xếp theo khẩu vị thì mình quánh giá Koh Thái > Lạc Thái > Tuk tuk, Thai express thì khi nào kẹt lắm mới vô. Koh Thái lúc trước ở Kumho mình hay ghé nhất, nhưng từ ngày nó đóng cửa dời qua Q2 mình không ghé nữa.
Koh thái mắc mà không ngon