Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
Hcivic nói:
huynhnhatminh nói:
Cám ơn bác Ngân Giang, tiếc cái host quá ...
Tiếp đi bác phuhaonguyen ơi ... album đó chất quá
Đóng tiền thì có hết cấm không nhỉ?
Hổm rày tui cũng hay up rất nhiêu hình ảnh gốc cất lên trang Multiupload tư nhiên giơ vôkhông đợc nưa rồi, mất toi hết dữ liệu...:(
Không phải, bị cấm vì vi phạm bản quyền, chủ host có cơ đi tù luôn ... kô biết những trang khác có bị dòm tới không nữa.

23/10/06
14.638
5.121
113
huynhnhatminh nói:
Hcivic nói:
huynhnhatminh nói:
Cám ơn bác Ngân Giang, tiếc cái host quá ...
Tiếp đi bác phuhaonguyen ơi ... album đó chất quá
Đóng tiền thì có hết cấm không nhỉ?
Hổm rày tui cũng hay up rất nhiêu hình ảnh gốc cất lên trang Multiupload tư nhiên giơ vôkhông đợc nưa rồi, mất toi hết dữ liệu...:(
Không phải, bị cấm vì vi phạm bản quyền, chủ host có cơ đi tù luôn ... kô biết những trang khác có bị dòm tới không nữa.

Lý do này mà có nhiều CD hay và hiếm đi lùng hên xui mới có còn tìm trên mạng không bao giờ có nè! Không thì nó đâu có hiếm! :p Có chiêu nào qua mặt được chủ host không ta, ví dụ như đặt tên lại, zip lại và cài đặt pass... :cool:

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM
Đâu đơn giản thế bác. FBI nó phong tỏa nguyên hệ thống server của MU rồi ai mà can thiệp được. Nó có mở lại 1 thời gian ngắn ( hình như 2 tuần) cho những người nào gửi mail xác nhận có thông tin cực quan trọng lưu trên server MU, rồi FBI nó mới mở acc đó cho lấy thông tin về. Tuy nhiên đặc quyền này chỉ dành cho công dân Mỹ.

Hạng B2
27/2/12
298
2
0
em rât yêu nhạc xưa.ủng hộ bác chủ thớt hết mình

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
Trước giờ toàn down chứ không up, lâu lâu vớ được hàng ngon bổ sung hoặc thay thế nguồn cũ kém chất hơn rất là vui. Ngẫm chắc cũng có người như mình, định post một mớ nhạc Pre75 mà em sưu tầm tổng hợp nhiều năm qua kiểu như Trường Sơn, Nhã Ca, Thương Ca, Sơn Ca, Hôn Mê, Shotguns, Kim Đằng, Song Ngọc, Trường Hải, Thanh Tuyền, Thanh Thuý, Chế Linh ... và vài băng lẻ không biết có vi phạm nội quy diễn đàn không nhỉ. Vì post theo cả album nên sẽ có bài nhạy cảm.

Mấy bác góp ý giúp em với, ổn thì em làm không thì thoai vậy

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM
@huynhnhatminh : hổm rày không thấy mod nào phản đối vụ này, up trước vài album xem sao bác..hehe. Em mê nhạc xưa lắm, ngóng tin bác đó.

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
TKs bác Ngân Giang có lời, em sẽ góp chút với mọi người. Thật sự thì nhạc Pre75 không hiếm, ngay cả flac / wav cũng dễ kiếm trên các trang chuyên nhạc. em sẽ không copy link hay re-up lại những bản ấy. Vì em tai trâu nên em chỉ lưu mp3 ở bitrate cao nhất có thể được tuỳ bài, và đôi chỗ em có modify một ít (để xử lý những đoạn nhiễu) với tinh thần tôn trọng bản gốc cao độ vì em không chịu được khi đang thả hồn theo nhạc mà nghe bụp bụp, hay cà nhẹo cà ẹo mất hết hứng. Các bác audiophile khó tính (lossless + origin) bỏ qua cho em.

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
Tối nay nghe bài "Trong bước thu về" tê tái quá. Thôi thì em chọt ngang xương album Nhã Ca 5 trước nhé.

Quán nhạc xưa.

Quán nhạc xưa.

Download link
[link]http://www.mediafire.com/?8xb3mvmsgy2x0[/link]