Tập Lái
18/2/20
8
4
3
39
Thực ra cũng đã định đi, nhưng vì ông xã muốn đi Tam Hải nên mình gác lại. Núi Thiên Ấn, Thạch Ky Điếu Tẩu, thác trắng Minh Long, đèo Long Môn là wishlist của tụi mình trong những dịp sau.
hóng rì vêu của chị

• Like
Reactions: Marygold
27/12/18
656
14.102
93
76:
Cảnh đẹp bình dị
Con người chất phát
Đồ ăn ngon lắm

Cá dấu đầu lòi đuôi mà xào sả ơt uống bia là quên sầu
Sao bia Dung Quất nhẹ đô quá, bia này mà uống kiểu bỏ đá vô chắc em làm đc 1 thùng.

Hạng B2
12/8/17
368
292
63
43
Quảng Ngãi
Quảng Ngãi ko thiếu cảnh đẹp nhưng vấn đề là sâu chuổi các điểm check in và giao thông. Khách sạn tốt thì ở Quảng Ngãi cũng có resort 4 sao nghỉ dưỡng Cocoland cách trung tâm TP khoảng 9km và suối khoáng nóng Hà Mỹ Á cách khoảng 10km. 2 điểm này ko thể so với hệ thống resort nước ngoài quản lý, vận hành nhưng cũng ko kém các resort khác.
Bác nào có nhu cầu tìm hiểu em tư vấn cho. Kết bạn zalo 0984 152 229 cần gì em cũng hỗ trợ được hết, kể cả các điểm ăn chơi ở Quảng Ngãi.
PS: free hoàn toàn trên tinh thần giới thiệu quê em sinh sống.

Hạng B2
12/8/17
368
292
63
43
Quảng Ngãi
76:
Cảnh đẹp bình dị
Con người chất phát
Đồ ăn ngon lắm

Cá dấu đầu lòi đuôi mà xào sả ơt uống bia là quên sầu
Sao bia Dung Quất nhẹ đô quá, bia này mà uống kiểu bỏ đá vô chắc em làm đc 1 thùng.
Bia Dung Quất anh nên uống loại bia chai ướp lạnh. Giá rẽ nhất, hơn 100k/thùng, nhẹ độ nhất.
Ko ngon bằng các loại bia thông dụng nhưng cũng ok chứ ko khó uống như các loại bia địa phương khác
Cá dấu đầu lòi đuôi là loài này khi thấy nguy hiểm là chui đầu vào cát. Các bác đến Thu Xà, Tư Nghĩa Quảng Ngãi ngồi trên bè nổi, ăn cá này với cá Cồi cũng là loại bắt tại sông Vực Hồng, uống bia Dung Quất ướp lạnh mùa hè này là đúng bài.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
9.992
74.406
113
Bia Dung Quất anh nên uống loại bia chai ướp lạnh. Giá rẽ nhất, hơn 100k/thùng, nhẹ độ nhất.
Ko ngon bằng các loại bia thông dụng nhưng cũng ok chứ ko khó uống như các loại bia địa phương khác
Cá dấu đầu lòi đuôi là loài này khi thấy nguy hiểm là chui đầu vào cát. Các bác đến Thu Xà, Tư Nghĩa Quảng Ngãi ngồi trên bè nổi, ăn cá này với cá Cồi cũng là loại bắt tại sông Vực Hồng, uống bia Dung Quất ướp lạnh mùa hè này là đúng bài.
Tháng nào đi Quảng Ngãi mát mẻ hải sản ngon a

Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Quảng Ngãi ko thiếu cảnh đẹp nhưng vấn đề là sâu chuổi các điểm check in và giao thông. Khách sạn tốt thì ở Quảng Ngãi cũng có resort 4 sao nghỉ dưỡng Cocoland cách trung tâm TP khoảng 9km và suối khoáng nóng Hà Mỹ Á cách khoảng 10km. 2 điểm này ko thể so với hệ thống resort nước ngoài quản lý, vận hành nhưng cũng ko kém các resort khác.
Bác nào có nhu cầu tìm hiểu em tư vấn cho. Kết bạn zalo 0984 152 229 cần gì em cũng hỗ trợ được hết, kể cả các điểm ăn chơi ở Quảng Ngãi.
PS: free hoàn toàn trên tinh thần giới thiệu quê em sinh sống.
Cám ơn anh nhiều, gặp được thổ địa là ổn quá rồi. Mai mốt có trở lại Quảng Ngãi nhờ anh tư vấn giúp nhe.

• Like
Reactions: tangocanhonline
Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Đi thì cứ làm quen với dân thổ địa, có gì hay, lạ, vui, ngon họ sẽ hướng dẫn và chỉ cho, còn tự khám phá thì kiểu cưỡi ngựa xem hoa
Thật ra tụi mình cũng ko có nhiều thời gian vì xin nghỉ phép được vài ngày thôi, nên chủ yếu là đi cho biết. Sau này nghỉ hưu nếu có diều kiện sẽ đi kỹ hơn.

• Like
Reactions: thai.bds
Hạng B2
20/9/14
302
4.936
93
Quận 7
www.thaiduongvision.com
Thật ra tụi mình cũng ko có nhiều thời gian vì xin nghỉ phép được vài ngày thôi, nên chủ yếu là đi cho biết. Sau này nghỉ hưu nếu có diều kiện sẽ đi kỹ hơn.
Anh chị bớt chút thời gian gặp và nói chuyện với 1 vài người dân bản địa, thường thì dân họ rất hiếu khách, hỏi chỗ ngắm cảnh, hỏi chỗ mua đồ ăn ngon rẻ, đôi khi cũng gặp người nọ người kia nhưng 80% là có thông tin tốt

• Like
Reactions: btpaul and Marygold
Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Anh chị bớt chút thời gian gặp và nói chuyện với 1 vài người dân bản địa, thường thì dân họ rất hiếu khách, hỏi chỗ ngắm cảnh, hỏi chỗ mua đồ ăn ngon rẻ, đôi khi cũng gặp người nọ người kia nhưng 80% là có thông tin tốt
Dạ cám ơn lời khuyên của anh, lần sau mình nhất định sẽ hỏi để có chuyến đi thú vị hơn.

• Like
Reactions: btpaul