Hạng B2
12/8/17
368
292
63
43
Quảng Ngãi
Tháng nào đi Quảng Ngãi mát mẻ hải sản ngon a
Mùa nắng ở Quảng Ngãi và miền Trung đều nắng nóng. Bác xuống biển tắm và ăn hải sản vào buổi chiều tầm 17h thì mới mát, còn ban ngày thì muốn mát chỉ có vào máy lạnh thôi bác.
Quảng Ngãi bãi biển rất nhiều nên chổ nào, lúc nào cũng có hải sản tươi sống kể cả mùa mưa

• Like
Reactions: maihoa
Hạng B2
16/10/20
101
552
93
32
e đi QN 1 lần rồi mà thực tế được người quen dẫn đi chơi luôn mà cũng khá chán, đi trúng mùa khô nên nhìn cằn, chỉ khi ta Lý Sơn mới đáng nhớ. Nhưng con người QN thì khỏi bàn dễ thương và nhiệt tình lắm

• Like
Reactions: Marygold
Hạng F
4/1/08
8.294
110.916
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Bình Sơn còn được biết đến là 1 nghĩa địa tàu cổ, nơi lưu giữ những thông tin quý hiếm của ngành hàng hải thế giới suốt từ thời cổ đại.

Bác nào mê biển có thẻ mất cả tuần để tìm hiểu.

• Like
Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Bình Sơn còn được biết đến là 1 nghĩa địa tàu cổ, nơi lưu giữ những thông tin quý hiếm của ngành hàng hải thế giới suốt từ thời cổ đại.

Bác nào mê biển có thẻ mất cả tuần để tìm hiểu.
Đúng rồi anh, thật sự mình cũng muốn tìm hiểu thêm nhưng tiếc là quá ít thời gian và khoảng cách giữa mỗi điểm cách nhau vài chục cây số nên cũng mất thời gian di chuyển. Mặc dù Quảng Ngãi ko phải là điểm nổi bật về thắng cảnh nhưng đối với ai thích du khảo thì đó cũng là nơi đáng đến.

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng B2
25/5/10
141
14
18
Gò Vấp TP.HCM
mình nhớ mại mại năm 1997 có đi QN 1 lần , tới sông Trà Khúc đi ghe máy chạy đâu hơn 1h vào xã Bình Thạnh giáp cửa biển Mỹ Khê nơi đây đẹp nha mn ơi , hơn 20 năm chưa đi lại , định hè này làm 1 chuyến đến Huế quay về. chúc anh em vv nhé

• Like
Hạng B2
12/8/17
368
292
63
43
Quảng Ngãi
Đúng rồi anh, thật sự mình cũng muốn tìm hiểu thêm nhưng tiếc là quá ít thời gian và khoảng cách giữa mỗi điểm cách nhau vài chục cây số nên cũng mất thời gian di chuyển. Mặc dù Quảng Ngãi ko phải là điểm nổi bật về thắng cảnh nhưng đối với ai thích du khảo thì đó cũng là nơi đáng đến.
Bạn đến Đoàn Ánh Dương, công ty này trưng bày rất nhiều hiện vật của tàu cổ này. Nằm trên đường Lê Trung Đình, ở đây có cả mô hình thành cổ Quảng Ngãi thu nhỏ

• Like
Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Bạn đến Đoàn Ánh Dương, công ty này trưng bày rất nhiều hiện vật của tàu cổ này. Nằm trên đường Lê Trung Đình, ở đây có cả mô hình thành cổ Quảng Ngãi thu nhỏ
Cám ơn anh nhiều. Luôn tiện anh hướng dẫn thêm vài chỗ nên đi ở Quảng Ngãi để sau này mình có dịp đến sẽ ghé thăm luôn. Cám ơn anh.

Hạng B2
12/8/17
368
292
63
43
Quảng Ngãi
Cám ơn anh nhiều. Luôn tiện anh hướng dẫn thêm vài chỗ nên đi ở Quảng Ngãi để sau này mình có dịp đến sẽ ghé thăm luôn. Cám ơn anh.
Vào thành phố thì xuống Cocoland nghỉ. Tham quan văn hóa thì đến Đoàn Ánh Dương. Tắm khoáng tắm bùn thì lên Hà Mỹ Á. Check in chụp hình thì lên suối Chí, thác trắng Minh Long. Ăn hải sản thì ghé Bãi Dừa, ngay Cocoland. Cũng có bãi tắm Tân Mỹ cách Cocoland 2km
Quán ăn cơm thì cơm gà Nhung, Bắc Sơn, Việt Nam.
Quán nhậu thì Sake
Karaoke thì đi Hưng Thịnh.
Bar thì ghé Oasis
Những chổ này GG có hết nhé

Hạng B2
25/5/10
141
14
18
Gò Vấp TP.HCM
Vào thành phố thì xuống Cocoland nghỉ. Tham quan văn hóa thì đến Đoàn Ánh Dương. Tắm khoáng tắm bùn thì lên Hà Mỹ Á. Check in chụp hình thì lên suối Chí, thác trắng Minh Long. Ăn hải sản thì ghé Bãi Dừa, ngay Cocoland. Cũng có bãi tắm Tân Mỹ cách Cocoland 2km
Quán ăn cơm thì cơm gà Nhung, Bắc Sơn, Việt Nam.
Quán nhậu thì Sake
Karaoke thì đi Hưng Thịnh.
Bar thì ghé Oasis
Những chổ này GG có hết nhé
câu kết vui nè kkkk

Hạng D
17/8/09
3.321
28.439
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
76:
Cảnh đẹp bình dị
Con người chất phát
Đồ ăn ngon lắm

Cá dấu đầu lòi đuôi mà xào sả ơt uống bia là quên sầu
Sao bia Dung Quất nhẹ đô quá, bia này mà uống kiểu bỏ đá vô chắc em làm đc 1 thùng.
Cá đó ở trong này gọi là cá Ninja. Ăn giòn giòn