11/6/11
156
928
93
Hôm nào cho anh mượn cấy na của em xài thử nha kkk
Covid rảnh nên ngồi nhà ngắm nghía. Phòng ngủ em ít xài máy lạnh vì viêm xoang nhưng cái quạt đứng nó cũng hay xộc vào mũi nên cũng khó ngủ. Giải pháp gắn quạt treo tường có tốt hơn k mấy anh? Quạt trận chắc khó gắn vì nhà em làm trần thạch cao và dây điện đi từ đầu, giờ gắn quạt trần sợ khó đi dây.

Mà trong phòng ngủ quạt loại gì, đặt ở đâu tốt nhất mấy anh?
gắn quạt trần được hết. Có loại quạt trần chuẩn Châu Âu, nó có chức năng quay ngược (tránh thổi trực tiếp vào người) mà rất thoáng phòng. Thím mua của shop “quạt cho người giàu” nó tới gắn từ a... đến á luôn

Hạng C
21/9/14
620
8.365
93
55
Thấy anh có cây LIOA ở trong góc, nhà SX giời thiệu là dùng bạc đạn nên rất êm và không cần bảo dưỡng. Thực tế sử dụng thế nào anh? so với những loại như mitsu thì sao anh? xin anh vài lời đánh giá. Thanks
Cây LioA này được sx theo mẫu của Panasonic, mình mua xài thử sau khi chuyển cây Mitsubishi Electric (made in Malaysia) cho @longwin.
Giá mua cây LioA là 1.750K, được giới thiệu là tuốc năng dùng bạc đạn sẽ bền hơn. Ngoài ra còn có chức năng tạo Ion.
Sau hơn 1 năm xài thì mình thấy:
  • Ưu: Cao giò
  • Nhược: Yếu (yếu hơn quạt nội địa), bộ chuyển hướng (tuốc năng) bị kêu và hơi giật giật.
Bật chế độ tạo Ion thì thấy có cái đèn xanh dương nhỏ xíu sáng lên nhưng có Ion âm được tạo ra hay ko thì chịu!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: longwin and mars
Hạng C
12/6/09
844
7.478
93
Cây LioA này đưoejc sx theo mẫu của Panasonic, mình mua xài thử sau khi chuyển câu Mitsubishi Electric (made in Malaysia) cho @longwin.
Giá mua cây LioA là 1.750K, được giới thiệu là tuốc năng dùng bạc đạn sẽ bền hơn. Ngoài ra còn có chức năng tạo Ion.
Sau hơn 1 năm xài thì mình thấy:
  • Ưu: Cao giò
  • Nhược: Yếu (yếu hơn quạt nội địa), bộ chuyển hướng (tuốc năng) bị kêu và hơi giật giật.
Bạt chế độ tạo Ion thì thấy có cái đèn xanh dương nhỏ xíu sáng lên nhưng có Ion âm được tạo ra hay ko thì chịu!
Còn động cơ có êm không anh?

Hạng C
21/9/14
620
8.365
93
55
Còn động cơ có êm không anh?
Tuy chạy yếu nhưng vẫn ko êm như kỳ vọng của mình. Thường thì động cơ quạt sẽ ồn khi chạy ở tốc độ cao.

• Like
Reactions: mars
Hạng C
12/6/09
844
7.478
93
Tuy chạy yếu nhưng vẫn ko êm như kỳ vọng của mình. Thường thì động cơ quạt sẽ ồn khi chạy ở tốc độ cao.
Cảm ơn anh. Vậy vẫn không so được với mitsu nhỉ, chưa nói đến Pana.

• Like
Reactions: stanvic
Hạng D
31/12/09
1.169
5.975
113
Sài Gòn
anphatsaigon.com
gắn quạt trần được hết. Có loại quạt trần chuẩn Châu Âu, nó có chức năng quay ngược (tránh thổi trực tiếp vào người) mà rất thoáng phòng. Thím mua của shop “quạt cho người giàu” nó tới gắn từ a... đến á luôn
Em k rành lằm, nghe nói quạt trần bị thiếu oxy cho ng dùng( chưa xác thực) nên em chỉ xài quạt nội địa nhật mở chết độ nhỏ, êm và thấy hài lòng khi có lọc kk trong p

Hạng F
24/11/13
9.041
53.365
113
Quay ngược để chi ta, nhà gắn 1 cây quay 2 chiều luôn

Hạng D
25/2/09
1.230
65.504
113
Xài quạt chỉ khi nào nằm chiếu hoặc bộ ván, chứ nằm nệm phải xài máy lạnh, quạt là phụ, chứ ko nóng chịu gì nổi :rolleyes:

• Like
Reactions: btpaul
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.427
113
Em k rành lằm, nghe nói quạt trần bị thiếu oxy cho ng dùng( chưa xác thực) nên em chỉ xài quạt nội địa nhật mở chết độ nhỏ, êm và thấy hài lòng khi có lọc kk trong p
Sao này còm nhẹ nhàng hơn ngoài đời thế ;)

• Like
Reactions: longwin