Thảo Luận Chung Quay đầu nơi cấm rẽ trái

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Như lần trước em đã nói : Việc này không dành cho các báo "kém cứng cựa", và rồi không dám tranh cãi với xxx .

hoangtringuyen nói:
Xin lỗi.Bác không hiểu rõ bản chất, ý nghĩa của biển cấm quẹo trái nên mới cãi cùn thế. Gặp cs cứng cựa thì xong ngay. Ý nghĩa của bản quẹo trái không đồng nghĩa với biển cấm đi vào đường phía bên trái mà là cấm tất cả các thao tác đánh lái về bên trái để chuyển hướng di chuyển tại giao lộ, bao gồm cả việc quay đầu. Vì làm thế nào mà bác quay đầu được nếu trước tiên không đánh lái về bên trái? Bác có thấy biển cấm quay đầu chỉ là biển cấm rẽ trái được nối thêm một đoạn nữa hay không?

Bác hay vậy thì làm ơn chỉ rõ cái đọan trên kia nó nằm ở đâu trong các văn bản pháp luật ???
Trí tưởng tượng của bác ....xem ra cũng thường, không phong phú cho lắm .

Hạng F
5/3/05
8.718
73.023
113
đây
hoangtringuyen nói:
Xin lỗi.Bác không hiểu rõ bản chất, ý nghĩa của biển cấm quẹo trái nên mới cãi cùn thế. Gặp cs cứng cựa thì xong ngay. Ý nghĩa của bản quẹo trái không đồng nghĩa với biển cấm đi vào đường phía bên trái mà là cấm tất cả các thao tác đánh lái về bên trái để chuyển hướng di chuyển tại giao lộ, bao gồm cả việc quay đầu. Vì làm thế nào mà bác quay đầu được nếu trước tiên không đánh lái về bên trái? Bác có thấy biển cấm quay đầu chỉ là biển cấm rẽ trái được nối thêm một đoạn nữa hay không?
chả có xe nào đi thẳng như kẻ chỉ đc cả, kiểu gì cũng... lệch, nói như bác tất cả đều bị phạt?
cấm rẽ trái là cấm cụ thể khi xe rẽ trái vào 1 con đường khác bên trái của đường hiện hành...

Luật và sách dạy luật là cái khác nhau hoàn toàn, khi phạt phải căn cứ vào Luật bác ơi, người ta khi phạt phải ghi rõ theo Điều mấy, khoản mấy... kiếm không ra thì khỏi phạt, chứ ai lại "Căn cứ vào bài x trang y dòng z... sách dạy luật, vào lúc ... chúng tôi gồm XXX... lập BB vi phạm" bao giờ :D

túm lại nếu có chỗ khác quay xe thì nên lên tới chỗ đó, tránh nó cũng chả xấu... nhưng nếu đã lỡ quay xe bị vịn thì cãi tới cùng

cái vụ này, với vụ xi nhan chuyển làn bị quy cho là vượt phải... cãi không hồi kết :D

Hạng B2
31/12/10
344
2
0
haichien nói:
Như lần trước em đã nói : Việc này không dành cho các báo "kém cứng cựa", và rồi không dám tranh cãi với xxx .

hoangtringuyen nói:

Bác hay vậy thì làm ơn chỉ rõ cái đọan trên kia nó nằm ở đâu trong các văn bản pháp luật ???
Trí tưởng tượng của bác ....xem ra cũng thường, không phong phú cho lắm .
Vậy e xin hỏi bác khi muốn rẽ trái thì thao tác thế nào? Quay đầu thì ra sao? Khi đó bác sẽ hiểu được ý nghĩa của"cấm rẽ trái", và bác sẽ thấy là luật có quy định.

Hạng B2
31/12/10
344
2
0
tuanle nói:
hoangtringuyen nói:
chả có xe nào đi thẳng như kẻ chỉ đc cả, kiểu gì cũng... lệch, nói như bác tất cả đều bị phạt?
cấm rẽ trái là cấm cụ thể khi xe rẽ trái vào 1 con đường khác bên trái của đường hiện hành...

Luật và sách dạy luật là cái khác nhau hoàn toàn, khi phạt phải căn cứ vào Luật bác ơi, người ta khi phạt phải ghi rõ theo Điều mấy, khoản mấy... kiếm không ra thì khỏi phạt, chứ ai lại "Căn cứ vào bài x trang y dòng z... sách dạy luật, vào lúc ... chúng tôi gồm XXX... lập BB vi phạm" bao giờ :D

túm lại nếu có chỗ khác quay xe thì nên lên tới chỗ đó, tránh nó cũng chả xấu... nhưng nếu đã lỡ quay xe bị vịn thì cãi tới cùng

cái vụ này, với vụ xi nhan chuyển làn bị quy cho là vượt phải... cãi không hồi kết :D
Muốn rẽ trái vào một con đường thì phải qua một số thao tác, cấm rẽ trái là  cấm tất cả các thao tác nhằm thực hiện quá trình rẽ trái. Chính những thao tác quá trình đó gây ảnh hưởng xấu đến giao thông tại giao lộ nên cần phải cấm.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
31/12/10
344
2
0
Có 2 trường hợp:
- Đường muốn rẽ vào là đường cấm nên đương nhiên cấm rẽ.Trường hợp này thì có thể quay đầu nếu có biể cho phép quay đầu(hoặc NẾU NHƯ không có biển cấm rẽ trái)
- Đường muốn rẽ vào không phải là đường cấm thì "cấm rẽ trái" đương nhiên là cấm quay đầu.

Hạng D
3/5/07
1.958
521
113
Ngày xưa học luật, cấm rẽ trái là cấm quay đầu, cấm quay đầu thì ko cấm rẽ trái, em nhớ ở trường Hoàng Gia nói vậy mà:cool:

Chi Hội Trưởng SFC
1/8/10
3.144
508
113
123
klvt nói:
Ngày xưa học luật, cấm rẽ trái là cấm quay đầu, cấm quay đầu thì ko cấm rẽ trái, em nhớ ở trường Hoàng Gia nói vậy mà:cool:
Ngày nay học luật thì cũng vẫn nói vậy mà . hà hà ...

Hạng D
14/12/09
1.165
201
63
56
Hehhehehehhehe, Chú DemiGold dzũng cảm nha ..... hên lúc này đường xá đông đúc ... mí lại chắc Chú trúng xxx trẻ, non tay nghề .... kekekkekekekke.  Dù sao cũng chúc mừng chú ..... Lâu ngày không gặp, chắc qua Tết hú nhau làm cái tân niên chứ nhẩy?????

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
ruametocdo nói:
klvt nói:
Ngày nay học luật thì cũng vẫn nói vậy mà . hà hà ...
Quá đúng...Hôm trước cũng 888 và cãi um chuyện này rồi. Chung quy cũng là lách luật thôi, vì trong luật không chi tiết vì thế "được làm khi không cấm" nhưng biển báo 123a thì có. XXX phạt thì ráng mà kiện tới mùng thất...

Hạng B2
13/2/09
124
9
18
Bình Dương.
Tribute nói:
Bác chủ thớt đúng, hoan ngênh bác đã cứng rắn ko để xxx bắt nạt. Đúng là biển cấm rẽ trái thì cấm quay đầu, <span style=""color: #ff0000;"">nhưng biển cấm ôtô rẽ trái thì không cấm quay đầu</span>. Các bác chú ý điểm này nhé.
---------
Cái này có chính xác k vậy bác ? Em cứ nghĩ là cấm quẹo trái là cấm quay đầu luôn chứ. Nhức đầu với mấy cái luật này quá à

Last edited by a moderator: