Hạng D
18/3/11
1.068
96
48
Sài Gòn HCM
chu_bo_doi nói:
phucminh nói:
Đoạn này gần nhà em, mỗi lần qua đây là <span style=""color: #ff0000;"">chửi ông GTCC</span> vì từ ngày lắp dải phân cách này kẹt xe liên miên.

Còn cái vụ rẽ và quay đầu thì cứ vô tư, cải tới bến nếu xxx vịn vào.

bác chửi như thế nào? chửi ổng có nghe được ko bác?
Em nghe được nè Bác!

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
Hồi xưa chưa có con lươn cứ lấn tuyến vời quẹo, quay đầu tùy ý khó bắt phạt, nay chỉ để hở vài chỗ cho XXX trực em nào chui đầu vào dính BB , hay có thể gắn thêm camera các chỗ mở lươn vạch liền.

Hạng B2
16/11/10
426
2
18
42
Nhưng cái chính là làm sao đỡ kẹt xe chứ không phải để bắt phạt.

Em thấy lắp xong giờ kẹt hơn trước rất nhiều.
knine nói:
Hồi xưa chưa có con lươn cứ lấn tuyến vời quẹo, quay đầu tùy ý khó bắt phạt, nay chỉ để hở vài chỗ cho XXX trực em nào chui đầu vào dính BB , hay có thể gắn thêm camera các chỗ mở lươn vạch liền.

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
Trước cũng kẹt xe một cách hỗn độn, bây giờ cũng kẹt xe nhưng có trật tự và đúng luật hơn nên chấp nhận được, chậm mà an toàn
andythai nói:
Nhưng cái chính là làm sao đỡ kẹt xe chứ không phải để bắt phạt.

Em thấy lắp xong giờ kẹt hơn trước rất nhiều.
knine nói:

Hạng B2
15/2/11
306
1
16
Điều 15. Chuyển hướng xe
....
3. Trong khu dân cư, người lái xe chỉ được quay đầu xe ở nơi đường giao nhau và nơi có biển báo cho phép quay đầu xe.

Như quy định nói rõ như vậy.

Em lấy ví dụ này cho bác nào chưa hình dung ra để có thể hiểu rõ hơn: Trước đây có một bác vào đây report vụ quẹo từ VVK vào An Bình xong giữa đường quay ra để quẹo trái (thay vì quay đầu ở VVK).

Kết quả là ăn một cái biên bản.

Lý do là: Bác này quẹo giữa đường nên không biết chiều ngược lại của đường An Bình cấm 4B :D