Hạng B1
18/6/13
69
49
18
TPHCM
Hổng lẻ cái biển báo cấm ô tô rẽ trái đặt ở đó nó chỉ có tác dụng lúc bị mất điện, hèn chi sáng nay e đi honda quẹo hướng này e thấy cái đèn tính hiệu mũi tên xanh chỉ rẽ trái bị tắt ngúm (còn đèn xanh đỏ đi thẳng vẫn bật) xxx thì đứng đó canh anh nào xỉa đầu qua là lựm, e đứng đợi đèn có tí xíu mà mấy a xxx lựm được 2 chiếc.

• Like
Reactions: diluantran
Hạng D
8/4/12
1.267
999
113
Đã nói là khi cần tranh luận mà bác, còn xin biên bản thì khó có lém :3dcuoi:
Tranh luận với tụi xxx đó thì chắc tụi nó chỉ có câu "cấm rẽ là cấm quay đầu, ông quay đầu là ông sai, đưa giấy tờ đây". Chứ nói mấy cái điều này ra chắc tụi nó cũng như "vịt nghe sấm" quá. =)))
đứng chỗ nào thì bắt lỗi ngay chỗ đó theo dạng "học bài" chứ tụi này ăn nhậu riết ngu dzòy, ko biết j đâu bác ơi. =)))

Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Cho e hỏi ngữ cảnh là vầy đúng ko ạ?
"Có biển báo cấm quay đầu và có đèn tín hiệu rẽ trái. Bác quay đầu xe."
Nếu vậy thì: quay đầu là phạm luật rồi. Vì: cho phép rẽ trái thôi, nhưng có bỉên báo cấm quay đầu mà. Còn bỉên cấm rẽ trái thì đương nhiên cấm quay đầu. Biển cấm quay đầu thì vẫn đc rẽ trái. Với lập luận cho rẽ trái thì đc quay đầu thì chỉ đúng khi không có biển báo cấm quay đầu thôi.
Ý kiến cá nhân e là vậy.
Bạn có đọc kỹ bài ko vậy? Đèn tín hiệu cho rẽ trái đồng nghĩa cho phép quay đầu (Luật định chứ ko phải suy diễn tào lao theo kiểu "quay đầu là phải rẽ trái"). Khi có đèn rồi thì ko cần quan tâm đến biển nó nói gì nữa.

Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Hổng lẻ cái biển báo cấm ô tô rẽ trái đặt ở đó nó chỉ có tác dụng lúc bị mất điện, hèn chi sáng nay e đi honda quẹo hướng này e thấy cái đèn tính hiệu mũi tên xanh chỉ rẽ trái bị tắt ngúm (còn đèn xanh đỏ đi thẳng vẫn bật) xxx thì đứng đó canh anh nào xỉa đầu qua là lựm, e đứng đợi đèn có tí xíu mà mấy a xxx lựm được 2 chiếc.
Cái biển ô tô rẽ trái đó làm đúng chức năng của nó rồi bạn: "Cấm ô tô đi vào đường cấm". Cái biển 103c nó hay đi kèm với biển "Cấm ô tô". Có nghĩa là nó nhắc cho 4b từ xa là ngay giao lộ đó, đường bên trái là cấm ô tô! Chẳng liên quan quái gì đến việc cấm quay đầu cả! Mấy thánh toàn suy diễn thôi.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.354
113
58
Chẳng lẻ xxx tiếp thu nhanh zậy ta? Mà tắt cái đèn rẽ trái đó là đúng rùi.Chiêu này không áp dụng được:3dngacnhien:

Hạng F
7/8/14
8.544
7.354
113
58
Tranh luận với tụi xxx đó thì chắc tụi nó chỉ có câu "cấm rẽ là cấm quay đầu, ông quay đầu là ông sai, đưa giấy tờ đây". Chứ nói mấy cái điều này ra chắc tụi nó cũng như "vịt nghe sấm" quá. =)))
đứng chỗ nào thì bắt lỗi ngay chỗ đó theo dạng "học bài" chứ tụi này ăn nhậu riết ngu dzòy, ko biết j đâu bác ơi. =)))
Tệ dữ zậy sao, bác khinh thường xxx quá...
Mà chắc đúng zậy thiệt...

Hạng B1
24/6/08
60
7
8
54
Ho Chi Minh
Bác nào tiện hay qua đó nên chộp một tấm hình, Nếu mình nhớ ko nhầm thi chỗ này có biễn cấm quẹo trái nhưng chỉ cấm giờ cao điểm, bên dưới có ghi rõ khung giờ cấm mà, đèn tín hiệu sẽ có tác dụng thời gian còn lại.

• Like
Reactions: RongChoi24
Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Mấy anh khó quá, lúc này os các anh dữ làm tụi em thiếu bánh mì nộp sếp, xin anh cho em ổ bánh mì. Em xin đa tạ. :)

Hạng F
7/8/14
8.544
7.354
113
58
Bác nào tiện hay qua đó nên chộp một tấm hình, Nếu mình nhớ ko nhầm thi chỗ này có biễn cấm quẹo trái nhưng chỉ cấm giờ cao điểm, bên dưới có ghi rõ khung giờ cấm mà, đèn tín hiệu sẽ có tác dụng thời gian còn lại.
Đúng là cấm theo giờ đó bác, biển 103c, cấm ô tô rẽ trái, giờ cấm chỉ hiệu lực với biển báo còn đèn tín hiệu thì hiệu lực liên tục chứ?

• Like
Reactions: Paky