Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Thắc mắc là có bật đèn cos nhưng đèn gầm nó đứt thì có bị phạt ko mí anh ?

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Thắc mắc là có bật đèn cos nhưng đèn gầm nó đứt thì có bị phạt ko mí anh ?
QCVN chỉ qui định đèn chiếu sáng trước (xa, gần), đèn báo rẽ (trước, sau), đèn định vị (trước, sau), đèn soi biển số, đèn phanh, đèn lùi (sau).
Còn đèn gầm là ngoại lệ, xe có xe không , nên tắt mở cũng được, độ bi gầm pha cốt cũng chẳng ai hỏi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Linh74
Hạng B2
20/8/15
308
185
43
69
Xe có cảm biến tự động đèn cũng xém bị nộp bánh mì vì xe vào đoạn tối đầu hầm vài giây sau đèn mới lên.

Hạng F
22/7/13
8.976
40.259
113
Xe có cảm biến tự động đèn cũng xém bị nộp bánh mì vì xe vào đoạn tối đầu hầm vài giây sau đèn mới lên.
Làm ji có vụ đó, đừng đưa thông tin tầm bậy nha bác!
Xe có autolight thì vào 5-10m mới bật là bthuong nha, xxx ko có tinh vi con bọ xít vụ này đâu! Về mặt luật thì chỉ có 2 quan điểm:
1 là bật đèn khi lưu thông trong hầm
2 là ko bật đèn khi lưu thông trong hầm
Ko có chuyện bắt lỗi bật trễ đâu nghen

• Like
Reactions: namvios
Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Bác xem thêm: https://www.otosaigon.com/threads/quen-bat-den-trong-ham-thu-thiem.8805939/

Có lần em bật nhầm đèn sương mù hết nửa đường mới chuyển qua cốt; thấy 1 anh áo vàng từ dưới chạy lên (sau khi đã qua cốt 1 đoạn) nhòm nhòm.

Đèn sương mù rất khó phạt. Tui một lần đi Đông tây (2-3 năm trước) bật đờ mi do đèn cos bị cháy (biết nhưng ko thay kịp) chạy qua cầu thứ 2 ở phía Bình Tân (quên tên) gần gần chung cư bị cháy Carina thì bị thổi lại. Moá lúc đó thằng ca lao ra thổi mình tay nó đeo đồng hồ quẹt vô kính hậu bên phụ cái keng :(

Nó bảo ko bật đèn, mình tỉnh tỉnh bơ bơ bảo "có", biểu nó ra coi kỹ đi. Nó ra nhìn đi nhìn lại nhìn gần nhìn xa mà ko nói gì. Mình hỏi xong chưa tui đi à. Nó biểu chờ tí, rồi kêu ông khác ra nhìn rồi cũng cho mình đi. :D

Hạng B1
25/4/18
51
182
35
Xe có autolight thì vào 5-10m mới bật là bthuong nha, xxx ko có tinh vi con bọ xít vụ này đâu! Về mặt luật thì chỉ có 2 quan điểm:
Có đó anh

Xe mình có autolight, nhưng trước khi vào hầm đã cẩn thận bật On, ra khỏi hầm thì chuyển Off. Và qua đèn đỏ là bị ngoắc vào với lỗi không bật đèn. Tất nhiên là mình khẳng định là có bật. Họ check camera và xác nhận là có bật nhưng vẫn cố nói là do mình tắt sớm khi vừa ra khỏi hầm rồi xin lỗi. Rút kinh nghiệm, sau đó mình để đèn đến qua khỏi dãy cọc nhựa/hết biển hầm mới tắt đèn.

Nếu auto thì với độ nhạy trung bình, vừa gần cửa hầm thì khả năng đèn tắt ngay vì khá sáng và khả năng bị gọi lại là có nhé.

• Haha
Reactions: porche911gt3
Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Móa e mới bị như a đây đang lo quạ vô 50m mới nhớ open hix.

• Haha
Reactions: porche911gt3
Hạng C
3/12/19
723
2.005
93
Đồng nai
kể ra thì cái autolight cũng căng ha các bác, chắc ăn khỏi phải cãi vs xxx thì cứ bật từ khi tới bảng hầm, ra hầm tắt xong lại chuyển auto cho an toàn :D