Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Bên trong có làn rẽ phải liên tục mà hơi nhỏ. Còn chạy phía ngoài đèn đỏ thường em dừng chờ vì cũng hk có lối chạy
Chạy phía trong dải phân cách sắt thì rẽ phải không phụ thuộc đèn ở phần đường bên trái. Còn đi ở phía ngoài dải phân cách bằng sắt đó mà đèn đang đỏ rẽ phải là tốn tiền đấy.

Hạng C
7/3/15
521
246
43
24
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mấy chỗ này lằng nhằng ko kém.Đã phân nhau bằng cái dải phân cách tức là thành 2 đường riêng chạy song song mà bên trong ko đèn tức là đc phép rẽ phải liên tục

Phải chăng trong quy chuẩn thiết kế người ta ko đề cập về việc đặt đèn như thế nào trong trường hợp này

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Đèn đỏ thì phải dừng là đúng rồi, đâu có luật nào nói đèn đỏ được rẻ phải.
Còn người ta phân làn để tiện lưu thông khi rẻ thôi, không nên suy diễn tự rẻ khi đèn đỏ rồi bị phạt.

Còn khi nào người ta muốn cho phép mình rẻ phải liên tục không dừng đèn đỏ, thì người ta sẽ vẻ vạch mắt võng để mình biết không dừng.
Vạch mắt võng liên quan gì ở đây bác.
Làn rẽ phải có lươn cứng bên trái, theo luật đèn tín hiệu chỉ áp dụng cho những làn bên trái cái lươn cứng đó.
Muốn rẽ phải theo đèn thì phải cắm thêm 1 cái đèn tín hiệu nữa ở lề đường bên phải NHC.

• Like
Reactions: newbieq7 and hmq
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
A nào đi 2 làn dành riêng cho rẽ phải đó nếu xe có cam hành trình thì khi bị XXX vịn lúc rẽ phải đèn đỏ, mạnh dạn chỉ vào cam hành trình hô to: "xe tôi có cam, mời anh lập biên bản".
100% cho đi.

Hạng C
15/1/22
679
984
93
48
Các bác mạnh dạn "rẽ phải liên tục" nhé, dĩ nhiên chú ý ưu tiên người đi bộ và hướng xe đang đi thẳng, có như vậy mới giúp giao thông thông thoáng.

Có chuyện này mà không dám thực hiện thì sẽ còn bị xxx "đè đầu cưỡi cổ" hoài!

• Like
Reactions: TenaciousOwl
Hạng D
30/12/18
1.371
30.456
193
33
Em có nghe 1 Hữu nói là khúc này hết đc quẹo phải liên tục rồi nha các Bác. View attachment 2955495
do mấy thằng ko biết luật rẽ liên tục nhưng phải nhường người đi bộ + phương tiện đi thẳng. nó làm clip như đường bố nó đăng lên mạng nên chặn luôn