Tin Tức Giao Thông Quốc lộ 50

Hạng D
31/3/10
1.634
984
113
Sì Gòn
Em ở gần đấy đây Các Bác!

- Có bản nhắc từ trước ngả tư N V Linh cơ, vẽ rõ ràng là muốn về BX Quận 8 là phải quẹo N V Linh, quẹo Phạm Hùng, quẹo Tạ Quang Bửu... Có bản cấm ô tô đầu đường nữa. Ngã tư đó có rất nhiều CSGT có thể biến thành xxx!!!
- Mới lụm vào sáng thứ 2 thôi, tối chủ nhật em thấy có rất nhiều xe vào, có CSGT đứng đó luôn, nhưng không lụm.
Quen đường mới chết, chứ đường lạ thì các Bác ý rất kỹ lưỡng ngó trước nhìn sao

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Có biển báo cấm 4B (trừ buýt) sao không quan sát thấy, cứ lao vào thì phạt là đúng rồi.
View attachment 499731
Thì phải lao vào đường này mới thấy biển cấm ô tô vì trên Nguyễn Văn Linh không có cắm biển báo cấm rẽ trái hoặc rẽ phải vào QL50 mà chỉ có một biển báo hình vuông vẽ sơ đồ các tuyến đường và có hình ô tô bọ cấm trên QL50. Em nghĩ biển này chỉ có tác dụng như là biển chỉ dẫn thôi. Bác @XaGan làm rõ giùm em.

Chứ tình hình này là nhiều bác bị lụm lắm. Nhiều bữa gặp mấy bác chuẩn bị quẹo vào mà không cách chi ngăn được vì cứ bóp còi là bị xe máy quay qua nhìn chằm chằm

Hạng B1
28/9/15
92
110
33
View attachment 501389
Thì phải lao vào đường này mới thấy biển cấm ô tô vì trên Nguyễn Văn Linh không có cắm biển báo cấm rẽ trái hoặc rẽ phải vào QL50 mà chỉ có một biển báo hình vuông vẽ sơ đồ các tuyến đường và có hình ô tô bọ cấm trên QL50. Em nghĩ biển này chỉ có tác dụng như là biển chỉ dẫn thôi. Bác @XaGan làm rõ giùm em.

Chứ tình hình này là nhiều bác bị lụm lắm. Nhiều bữa gặp mấy bác chuẩn bị quẹo vào mà không cách chi ngăn được vì cứ bóp còi là bị xe máy quay qua nhìn chằm chằm
có biển vuông hướng dẫn đường đi và đường cấm gắn trên trục đường NVL đoạn trước ngã tư NVL-Phạm Hùng hướng từ Q7 về bình chánh đó bác, biển này chỉ gắn ở làn ô tô còn làn trong cùng cho xe máy và hỗn hợp thì không thấy có

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
View attachment 501389
có biển vuông hướng dẫn đường đi và đường cấm gắn trên trục đường NVL đoạn trước ngã tư NVL-Phạm Hùng hướng từ Q7 về bình chánh đó bác, biển này chỉ gắn ở làn ô tô còn làn trong cùng cho xe máy và hỗn hợp thì không thấy có
Biển này tài xế khó thấy, đặc biệt đường này đầy container và buýt che mất biển báo. Chỉ cần gắn biển cấm quẹo trái/phải, sẽ dễ nhìn hơn nhiều

Hạng B2
30/12/13
270
286
63
TP. HCM
[sub]Up lên. Mới bị lụm sáng nay. Quá đau. Do nhà ngay Phạm Thế Hiển, quen đường chủ quan....Bình thường hay đi Phạm Hùng quành qua. Sáng nay nghĩ đi mua mấy bao đất thế là bị túm. Lỗi đi vào đường cấm.[/sub]

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B1
17/11/13
86
81
18
Xin phép e kéo topic này lên, biển cấm 4 bánh này đã gỡ chưa các bác, 6/1/18 e có việc đi từ Phú nhuận đến ngã 3 Tân lân Cần đước, ko biết ql50 có ổn ko ? E chưa đi đường này bao giờ. Cám ơn các bác chia sẽ

Hạng B2
5/5/16
395
442
63
44
Xin phép e kéo topic này lên, biển cấm 4 bánh này đã gỡ chưa các bác, 6/1/18 e có việc đi từ Phú nhuận đến ngã 3 Tân lân Cần đước, ko biết ql50 có ổn ko ? E chưa đi đường này bao giờ. Cám ơn các bác chia sẽ
Vô tư rồi..