Hạng B2
12/2/20
112
68
28
24
Đang phân vân vụ vượt phải
Trc quy định vượt phải là khi vượt tại đường 1 làn xe. Nên đường 2 làn là vượt phải thoải mái
Giờ bỏ quy định đấy thì đường >=2 làn ko biết có được vượt phải ko?
Các cao nhân chỉ giáo
Không bao giờ có khái niệm được vượt phải.
Vượt phải vượt bên trái.

Hạng B2
18/3/15
345
505
93
Cho mình hỏi các bác rành luật, đi QL51 hay gặp chỗ các giao lộ có lane bên trái cùng có vạch dành cho xe rẽ trái (or quay đầu), nếu mình chạy vào lane này để đi thẳng (đèn xanh, không bị vướng xe dừng đèn đỏ rẽ trái) thì có bị phạm lỗi không tuân thủ vạch không ạ? Trường hợp đi thẳng mà dừng lane này vì đèn đỏ cản trở xe rẽ trái đang xanh thì rõ ràng bị lỗi mình không nói rồi. Cám ơn các bác!

Hạng C
3/12/19
723
1.996
93
Đồng nai
Cho mình hỏi các bác rành luật, đi QL51 hay gặp chỗ các giao lộ có lane bên trái cùng có vạch dành cho xe rẽ trái (or quay đầu), nếu mình chạy vào lane này để đi thẳng (đèn xanh, không bị vướng xe dừng đèn đỏ rẽ trái) thì có bị phạm lỗi không tuân thủ vạch không ạ? Trường hợp đi thẳng mà dừng lane này vì đèn đỏ cản trở xe rẽ trái đang xanh thì rõ ràng bị lỗi mình không nói rồi. Cám ơn các bác!
QL51 nào giờ chưa thấy bắt lỗi này vì cung đường này mang tiếng QL nhưng khá lộn xộn, và lượng xe dồn chờ đèn rất đông nên xxx cũng k thể lao ra bắt xe chạy thẳng ở làn rẽ trái được :D
Em cũng toàn chạy thẳng ở làn này, vì có chỗ cho đi thẳng, chỗ không cho mà đa số mũi tên trên đường bị mờ hết rồi @@, nhưng để ý hạn chế dừng chờ đèn cản trở xe rẽ trái khi đường thông thoáng ( trường hợp kẹt xe thì k nói, ưu tiên chạy thẳng, các bác rẽ trái thông cảm đi chậm xíu cho đỡ kẹt xe ^^ )

Xe bán tải công ty em cũng phải đi gắn nắp capo, bỏ thêm tiền đi đăng kiểm hạ tải xuống dưới 950kg để k bị tính xe tải, bác nào đi bán tải có thể làm theo cách này :D

Luật mới k treo bảng trên cao mà gặp kẹt xe tải xe cont thì xác định xe con khỏi nhìn biển luôn.
Bảng KDC hạn chế tốc độ mà các bác cũng lười nhắc lại khi có giao lộ thì bác nào đâm ra giữa đường chịu khó đi 50 60 tới khi gặp biển hết KDC nhé, nhờ cải tạo mà bánh mì đợt này k bao giờ sợ ế nữa =))

Hạng B2
10/10/19
345
585
93
51
ho chi minh
Về vụ vượt phải, trước đây có quy định rõ: chỉ được vượt phải trong trường hợp xe trước đã có tín hiệu rẻ trái và đang rẻ trái hoặc được vượt phải khi gặp xe bị sự cố hoặc xe đang làm nhiệm vụ đậu, dừng phái trước. Nay có còn cho phép khi vượt phải khi xe trước có tín hiệu và đang rẻ trái. Xin cao nhân chỉ giúp.
Thanks

Hạng B2
12/2/20
112
68
28
24
Về vụ vượt phải, trước đây có quy định rõ: chỉ được vượt phải trong trường hợp xe trước đã có tín hiệu rẻ trái và đang rẻ trái hoặc được vượt phải khi gặp xe bị sự cố hoặc xe đang làm nhiệm vụ đậu, dừng phái trước. Nay có còn cho phép khi vượt phải khi xe trước có tín hiệu và đang rẻ trái. Xin cao nhân chỉ giúp.
Thanks
Đang rẽ trái thì ai gọi là vượt phải.
Họ chuyển hướng đi hướng khác rồi còn gì.

• Like
Reactions: duchuy19762003