Tập Lái
19/1/16
23
27
18
51
Em làm bên in ấn quảng cáo chuyên in khổ lớn cho các công ty, bên em có tất cả máy in khỗ lớn và khổ nhỏ 1m6 , khuyên các bác xe mới cẩn thận khi dán , vì decan in là decan hoyong , hay decan đế đen của china và in mực in mực dầu , nhưng khi dán lên ban đầu các bác chưa thấy gì nhưng khi chạy một thời gian đecan dán sẽ bị chai nắng và cứng lại + keo dán sẽ bị khô hít vào sơn ( vì lúc dán các bác phải tha xà bông + nước rửa chén + nước dán lên để dễ di chuyển khi dán , cố định rồi thì mới lấy miếng card vuốt cho ra xà bông ) và khi chạy xe nắng chiếu vào , lúc đó các bác lột ra có thể bị hư sơn vì keo đã bị chết , nếu ra rồi phải tốn thêm chất tẩy để tẩy keo chết , và sơn sẽ bị hai màu không đều ( chú thích một màu là lớp decan đè lên sẽ it bay màu vì có lớp decan che lại , còn một màu là lớp sơn chưa dán sẽ nhạt hơn vì bi phai nắng , em khuyên các bác đừng ham money nhiều ...khi dán là không sao lúc lột ra là cực hình ..tốn công ..tốn tiền xử lý ... và có thể bị bong sơn vì decan china của trung quốc dán vào màu sơn là keo chết và hít vào sơn luôn ...còn các bác đi ra ngoài đường thấy nhiều xe buýt dán vì khi xe buýt hư sơn có công ty sơn lại chẳng mất tiền vì họ là tái xế ăn lương họ chẳng quan tâm , hay các công ty quảng cáo dán đầy hình 2 bên hông xe là họ chủ yếu mua xe để dán quảng cáo cho công ty của họ nên họ là tài xế họ không quan tấm đến vần đề đó ....., còn xe của mình , mình thương yêu nó quý nó ...nâng niu nó .thì phải cân nhắc khi dán ...kẻo dán xong có tiền nhưng khi lột keo là hối hận day dứt không nguôi ...cám ơn các bác đã xem tin ...em dùng những máy này in

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Em làm bên in ấn quảng cáo chuyên in khổ lớn cho các công ty, bên em có tất cả máy in khỗ lớn và khổ nhỏ 1m6 , khuyên các bác xe mới cẩn thận khi dán , vì decan in là decan hoyong , hay decan đế đen của china và in mực in mực dầu , nhưng khi dán lên ban đầu các bác chưa thấy gì nhưng khi chạy một thời gian đecan dán sẽ bị chai nắng và cứng lại + keo dán sẽ bị khô hít vào sơn ( vì lúc dán các bác phải tha xà bông + nước rửa chén + nước dán lên để dễ di chuyển khi dán , cố định rồi thì mới lấy miếng card vuốt cho ra xà bông ) khi nắng chiếu vào , lúc đó các bác lột ra có thể bị hư sơn , nếu ra rồi phải tốn thêm chất tẩy để tẩy keo chết , và sơn sẽ bị hai màu không đều ( chú thích một màu là lớp decan đè lên sẽ it bay màu vì có lớp decan che lại , còn một màu là lớp sơn chưa dán sẽ nhạt hơn vì bi phai nắng , em khuyên các bác đừng ham money nhiều ...khi dán là không sao lúc lột ra là cực hình ..tốn công ..tốn tiền xử lý ... và có thể bị bong sơn vì decan china của trung quốc dán vào màu sơn là keo chết và hít vào sơn luôn ...còn các bác đi ra ngoài đường thấy nhiều xe buýt dán vì khi xe buýt hư sơn có công ty sơn lại chẳng mất tiền vì họ là tái xế ăn lương họ chẳng quan tâm , hay các công ty quảng cáo dán đầy hình 2 bên hông xe là họ chủ yếu mua xe để dán quảng cáo cho công ty của họ nên họ là tài xế họ không quan tấm đến vần đề đó ....., còn xe của mình , mình thương yêu nó quý nó ...nâng niu nó .thì phải cân nhắc khi dán ...kẻo dán xong có tiền nhưng khi lột keo là hối hận day dứt không nguôi ...cám ơn các bác đã xem tin .
Em bị roi nè bác. Đau.

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Mấy người khinh là không hiểu biết. Xe của ai người đó muốn làm gì thì làm. Miễn là trong phạm vị cho phép của luật.
Sao lại bận tâm ba cái thằng giẻ rách làm gì cho mệt Cụ ơi ? Mình không tiếp , cứ nói bảo vệ hạ cổng, mời ra. Gần Tết bao nhiêu việc để lo, không từ thiện , xin xỏ, gạo cơm , kim chi củ kiệu , phường đội gì ráo.

Tập Lái
19/1/16
23
27
18
51
em chỉ viết lên ý kiến của mình tới các bác ..chứ chẳng biết nói gì với các bác ..em làm ngành này nên em biết hết ..in như thế nào ..decan ra sao ....các bác phải suy nghĩ kỷ ..về vấn đề dán quảng cáo lên xe ..kẻo hối hận day dứt không nguôi ....dán vào thì dễ lột ra ......khó cực kỳ có thể bị bong sơn và bị sơn hai màu ..chưa kể là vết rạch bằng dao lam vì khi kỹ thuật dán có nhưng chỗ khó họ lấy đầu mũi dao lam rạch hay khất chỗ đó ...chưa kể lúc dán có bong bóng ..họ cũng lấy lưỡi lam chích hay khất cho ra hơi hay ra xà bông ....cám ơn các bác đã xem tin

Hạng B1
7/10/17
88
87
18
HCM
xe gia đình cũng dán chứ có gì phải ngại, tháng mình chạy khoảng 1000 cây, xăng đổ hai lần, dán quảng cáo tháng được 1 triệu là cũng được một lần đổ xăng và rửa xe rồi, xe là cái phục vụ cho mình chứ có phải ba má mình đâu mà không dán được :))

ka ka dung roi bac, nhung xe lai la ba ma cua rat nhieu oser bac ah, nen co cai gi thi ho "khoc dung khoc ngoi" neu bac ko kip mua 3 dong rieng

• Like
Reactions: songkran
Hạng B2
27/5/11
399
457
63
Thế là bác chưa biết cộng đồng quảng cáo trên xe ô tô cá nhân driVadz rồi ạ. Có nhiều bác xe gia đình cũng mê món này đó bác ơi, bởi vì số km yêu cầu với xe gia đình ít hơn xe dịch vụ U, G; có những buổi giao lưu cafe anh em hội nhóm, chạy roadshow đó bác :D
Xe hơn 20 năm có được dán ko vậy? Mà driVadz có hợp đồng dán với Tiger hay Heineken ko vậy?
Quy định dán quảng cáo trên xe ô tô: mức phạt, cách đăng ký

Hạng B2
16/1/15
138
222
43
Ôi zào, em có con xe ghẻ lở. Bác nào có nhu cầu dán quảng cáo alo em. Quảng cáo gì em cũng dán tất...

• Like
Reactions: super7series