Hạng D
15/11/13
3.847
4.669
113
nếu ai cũng đi lane phải thì người nào chạy đúng 120km cứ ôm làn trái thoải mái luôn, coi như đang trong tình trạng "vượt xe liên tục". Riết rồi lên cao tốc thấy không khác gì đường quốc lộ. Cont thì bò song song 2 chiếc, tải thì thằng ôm trái thằng ôm phải cứ tàn tàn 6 70, vượt tụi nó như đánh lái zig zag test chống lật.
Vẫn sai nhé bác. Bác chạy 120, đường trống vẫn nên ôm phải, vì biết đâu có xe nào đó bất chấp pháp luật chạy hơn bác thì bác ôm trái vẫn gây nguy hiểm cho bác và bác ấy

• Like
Reactions: ducchuyen
Hạng F
7/8/17
7.467
10.167
113
Vẫn sai nhé bác. Bác chạy 120, đường trống vẫn nên ôm phải, vì biết đâu có xe nào đó bất chấp pháp luật chạy hơn bác thì bác ôm trái vẫn gây nguy hiểm cho bác và bác ấy
Thì em đang nói trường hợp các xe đều chạy lane phải mà. Ban đêm mà đi cao tốc lúc nào em cũng chạy lane giữa(lane phải), vì lý do an toàn. Còn ban ngày mà tất cả xe đều đi lane phải thì mình sẽ vào tình trạng vượt xe liên tục vì vài ba chục mét lại có 1 chiếc xe

• Like
Reactions: phuquy
Hạng F
1/6/15
5.555
28.531
113
Có cái mới quan trọng nhất là chạy dưới tốc độ tối thiểu bị phạt 800k -1tr2, tước bằng lái 1 - 3 tháng. Anh em đi cao tốc đỡ lộn tiết.
Cái này có từ lâu lắm rồi anh ơi, phạt là quy định trong nghị định 46 chứ đâu phải trong cái thông tư này, quan trọng là có làm hay không thôi à.

4/9/19
37
19
0
40
Cảm ơn Bác chủ, cũng may em không bị dính vụ tốc độ ở Khu Dân Cư có giải phân cách cứng chỉ 1 làn xe . Em hay đi Bình Thuận, có 1 đoạn này mà em cứ phi 90 km/h không ah, hôm nay đọc xong mới thấy mình hên.

Hạng F
1/6/15
5.555
28.531
113
Cảm ơn Bác chủ, cũng may em không bị dính vụ tốc độ ở Khu Dân Cư có giải phân cách cứng chỉ 1 làn xe . Em hay đi Bình Thuận, có 1 đoạn này mà em cứ phi 90 km/h không ah, hôm nay đọc xong mới thấy mình hên.
Hình như anh có hơi chút hiểu lầm:

Loại xe cơ giới đường bộ​
Tốc độ tối đa (km/h)​
Đường đôi; đường một chiều có từ hai làn xe cơ giới trở lên​
Đường hai chiều; đường một chiều có một làn xe cơ giới​
Xe ô tô con, xe ô tô chở người đến 30 chỗ (trừ xe buýt); ô tô tải có trọng tải nhỏ hơn hoặc bằng 3,5 tấn.
90​
80​

Đường đôi và đường một chiều có từ hai làn xe cơ giới trở lên đều được chạy 90km/h (cách nhau bằng dấu ; )
Đường đôi là đường có chiều đi và chiều về được phân biệt bằng dải phân cách giữa (trường hợp phân biệt bằng vạch sơn thì không phải đường đôi). (Không phân biệt số làn đường)
https://thuvienphapluat.vn/van-ban/...hoang-cach-an-toan-cua-xe-co-gioi-423005.aspx

4/9/19
37
19
0
40
Hình như anh có hơi chút hiểu lầm:

Loại xe cơ giới đường bộ​
Tốc độ tối đa (km/h)​
Đường đôi; đường một chiều có từ hai làn xe cơ giới trở lên​
Đường hai chiều; đường một chiều có một làn xe cơ giới​
Xe ô tô con, xe ô tô chở người đến 30 chỗ (trừ xe buýt); ô tô tải có trọng tải nhỏ hơn hoặc bằng 3,5 tấn.
90​
80​

Đường đôi và đường một chiều có từ hai làn xe cơ giới trở lên đều được chạy 90km/h (cách nhau bằng dấu ; )
Đường đôi là đường có chiều đi và chiều về được phân biệt bằng dải phân cách giữa (trường hợp phân biệt bằng vạch sơn thì không phải đường đôi). (Không phân biệt số làn đường)
https://thuvienphapluat.vn/van-ban/...hoang-cach-an-toan-cua-xe-co-gioi-423005.aspx
ôi đúng là em lầm thật, 2 làn xe cơ giới mà em lại nghĩ lầm là 2 làn xe ô tô thế có toi không cơ chứ. Vậy nơi đó là 2 làn xe cơ giới thật, cảm ơn Bác!

• Like
Reactions: Honda 67