Hạng B2
5/8/13
112
176
43
sao lại bổ xung. cái đó em viết rõ rồi mà :3danbanh:
Bổ sung cái chỗ màu đỏ /tháng cho rõ nghĩa thôi bác. 130k là mức phí bảo trì đường bộ mỗi tháng, thí dụ xe mới là phải đóng 30 tháng, có nghĩa là 130kx30 = 3tr900k. Các chủ xe mới (sở hữu xe lần đầu) không phải ai cũng biết rõ điều này mà chuẩn bị tiền nong.

Dù thông tin này có thể dễ dàng search trên Internet, nhưng em muốn bổ sung để bài viết được rõ ràng, đầy đủ. Hy vọng diễn đàn otosaigon trở thành nơi tin cậy để mọi người truy vấn thông tin khi cần.

Hạng D
11/6/14
2.410
12.265
113
Bổ sung cái chỗ màu đỏ /tháng cho rõ nghĩa thôi bác. 130k là mức phí bảo trì đường bộ mỗi tháng, thí dụ xe mới là phải đóng 30 tháng, có nghĩa là 130kx30 = 3tr900k. Các chủ xe mới (sở hữu xe lần đầu) không phải ai cũng biết rõ điều này mà chuẩn bị tiền nong.

Dù thông tin này có thể dễ dàng search trên Internet, nhưng em muốn bổ sung để bài viết được rõ ràng, đầy đủ. Hy vọng diễn đàn otosaigon trở thành nơi tin cậy để mọi người truy vấn thông tin khi cần.
Phí này bác muốn đóng 12 tháng hay 6 tháng cũng được, k có bắt buộc đóng 30 tháng đâu bác

Hạng B2
7/12/15
180
554
93

à, em hiểu rồi. em ghi lại chỗ đó cho rõ.
Phí này bác muốn đóng 12 tháng hay 6 tháng cũng được, k có bắt buộc đóng 30 tháng đâu bác
bác nói không đúng nhé bác. nếu xe hạn đăng kiểm lớn hơn 12 tháng thì bác phải mua ít nhất là 12 tháng nhé, chứ không đc mua đc 6 tháng đâu bác à.
đăng kiểm làm việc thứ 7 ko bác ơi?
có bác ơi, bác đọc phần cuối bài của em để rõ hơn nhé

• Like
Reactions: Vinh Doan
Hạng D
10/6/15
4.526
27.818
113
à, em hiểu rồi. em ghi lại chỗ đó cho rõ.
bác nói không đúng nhé bác. nếu xe hạn đăng kiểm lớn hơn 12 tháng thì bác phải mua ít nhất là 12 tháng nhé, chứ không đc mua đc 6 tháng đâu bác à.
có bác ơi, bác đọc phần cuối bài của em để rõ hơn nhé
quá rõ ràng. cảm ơn bác và hẹn gặp bác sáng mai. cho e xin cái số cầm chân được hem. cảm ơn bác bằng ly cafe nhẹ nha!?

Hạng B2
20/8/15
308
185
43
69
Các bạn cho mình hỏi xe Vios 2014 của mình đăng kiểm với mục đích sử dụng gia đình và tới T11/ 2016 mới hết hạn đăng kiểm, bây giờ mình muốn đăng kiểm bổ sung mục đích kinh doanh (Uber, Grab) như vậy có được kg ? và chi phí đăng ký bổ sung là bao nhiêu ?
Thanks các bạn

Hạng B2
7/12/15
180
554
93
Các bạn cho mình hỏi xe Vios 2014 của mình đăng kiểm với mục đích sử dụng gia đình và tới T11/ 2016 mới hết hạn đăng kiểm, bây giờ mình muốn đăng kiểm bổ sung mục đích kinh doanh (Uber, Grab) như vậy có được kg ? và chi phí đăng ký bổ sung là bao nhiêu ?
Thanks các bạn
bác đi đăng kí đăng kiểm bình thường nhé. phí 340k, nhưng trước khi đi bác phải lắp thiết bị giám sát hành trình trước. và hạn đăng kiểm mới của bác là 6 tháng thôi nhé

Hạng D
10/6/10
1.420
1.240
113
Đang có thông tin xe lên đèn xenon không dc đăng kiểm, bác confirm vụ này dùm anh em nhé. Xe mình thì năm ngoái, dk vẫn bình thường