10/4/16
28
16
3
"Tránh ra đi,đang đi mua GIẤY TIỀN VÀNG BẠC cho tháng 7 cúng xe nè,linh lắm NÓI ĐÂU CÓ ĐÓ nha".Anh chàng chạy xe này tìm cháo khuya nè.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
ôm nay gặp trường hợp tương tự. Làn đường bên trái đang sửa, xe biển xanh còn xa đúng ra phải nép vô nhường xe ngược chiều nhưng cứ gan dạ lao tới.
Quyết tâm đâm đầu vô đường hẹp để "giữ lane"

Xe biển xanh đúng là gan dạ (chắc vội về trả bài, hay sợ trễ độ nhậu) nhá đèn lao tới tiếp. Nếu xe bên này không giảm tốc nhường chắc đã có chuyện rồi.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/5/13
1.558
8.994
113
37
Lâu lâu có 1 vụ đấu đầu là mấy thằng này nè, a cứ nhường hết đi.

Tập Lái
19/8/16
3
0
1
45
Sau lưng một người đàn ông thất bại là một người phụ nữ xúi dạy :)))

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Đến khổ, vì tranh cãi cái đúng với cái sai 1 tí mà đâm ra lại mất cả vui, suy cho cùng giữa cái vui vẻ và cái mất vui thì cái vế sau đã là sai lầm rồi. Em sẽ rút kinh nghiệm từ bài học này, tks bác chủ chia sẻ.​

Hạng B2
3/5/10
368
2.454
93
Em thấy ngay từ đầu nếu bác chủ chịu khó nhích vào lề phải chút thì cả 2 xe đều qua được rồi. Trước khi tới chỗ bác dừng, bên phải còn trống khá nhiều. Dù gì thì xe bên kia cũng đâu còn chỗ mà nép. Còn bác chủ lý luận lane bác kia bị lô cốt chắn là bác chủ sai rồi. Đường sửa nên nó bị hẹp lại, nên lúc đó cái lane này là lane chung của cả 2 chiều.

Nói chung em thấy trường hợp này, bác chủ có vẻ sân si hơn bác kia. Kết nhất là bác tài taxi. Rất manly.

Tập Lái
12/5/11
48
22
8
Bây giờ ra đường bác cứ để ý kể cả 2b hay 4b đều chạy kiểu đường nhà mình nên muốn chạy sao thì chạy. Càng ý thức thì càng ức chế thôi. Con người có lúc này lúc kia đang vui thì nhường tý cũng được chứ đang buồn "ngủ" thì cương chơi như bác chủ cũng được.
Chú ý có ý thức sẽ bị chửi nhiều hơn nha Bác.

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Bác chủ hơi cương rồi, và em nghĩ bác chủ mới đi đường này còn Yaris chạy hàng ngày nên họ biết trong đoạn đường dài này có chỗ tránh nhau nên không cần đợi đầu đường, đây là hiểu lầm từ hai phía và cương không đúng.
Em mang xe ra HN chạy vào hẻm hẹp cứ phang thôi khi gặp xe ngược chiều anh nào gần bãi tránh và thuận chiều thì chủ động tiến hoặc de, chứ hẻm khuất tầm quan sát ai mà biết dừng từ ngoài đường.