Hạng C
25/6/14
626
760
93
Quyết tâm đâm đầu vô đường hẹp để "giữ lane"

Em vừa đi chơi chỗ Megamall Q2 về. Chạy đường Song Hành (đoạn màu đỏ trong hình). Bình thường thì trên đường gặp nhiều trường hợp chạy thiếu văn hóa nhưng em chưa up lên chỉ đích danh biển số ai hết. Nhưng hôm nay thì em quá bó tay với trường hợp em vừa gặp, cả vợ lẫn chồng đều thật "siêu hạng" và không còn gì để nói. Mời các bác xem clip.[pagebreak][/pagebreak]

Tóm tắt là em chạy đoạn đường hẹp, chạy đã đến cuối đoạn đường đó thì thấy chiếc 51A-960.88 chạy tới, em nhá đèn 1 lần duy nhất để báo hiệu cho bên kia dừng lại. Phía sau em tất nhiên là còn 1 chiếc taxi nữa.

Vậy mà "anh hai" không thèm dừng, chạy lên tiếp và bắt em leo lề mặc dù đường hẹp và trên lề đường có chướng ngại vật. Phía sau em thì có xe (chạy hết đường hẹp rồi), còn phía sau bác ấy thì hoàn toàn trống, em có kéo kiếng kêu bác ấy lùi lại 1 chút là qua được hết. Được sự động viên và hỗ trợ của vợ, bác ấy quyết định đứng đó luôn cho đến khi bác taxi sau xe em chờ không nổi đi bộ lên dọn dẹp để cả hàng xe leo lề.

Chạy ngang xe bác í thì em có nói bác í mấy cái về việc dừng đầu đường chờ, bác ấy và vợ thì cứ nhất quyết là giữ lane giữ lane và giữ lane. Đùa chứ lane đúng của bác ấy đang bị lô cốt chiếm, bác nên đâm đầu vào lô cốt mới đúng.

Quyết tâm đâm đầu vô đường hẹp để "giữ lane"

Last edited by a moderator:
Hạng B1
20/5/16
56
99
33
nó đang chạy loại xe mà VN mình phong là "thánh" rồi.... ngồi lên chiếc có 2 cái vòng tròn là tụi mọi người phải nhường nha bác :3dandap::3dandap::3dandap:

Hạng F
22/7/13
8.996
40.522
113
Quên e mà mua đc con xe logo thánh thì, đi đường ko bgio nhường thường dân khác.
Mà cũng có thể tổng bộ du -bơ bên đây đc cái bíp nên phang dzô đại

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Có vẻ như bác chủ đã đi gần hết đoạn đường hẹp còn xe kia thì mới vừa bắt đầu vô đường hẹp ( ? ) nên nếu đúng như vậy thì cũng đáng trách bác kia . Đường phạm hữu lầu có 1 cây cầu , chân cầu hẹp ở giữa thì phình ra cho 2 xe tránh nhau hoặc dừng đợi cho xe ở chân cầu đi lên , có 1 lần em ép nhẹ thằng 2b chở cái thùng hàng bên hông cho xe nó tự va vào lề và té cho nó chừa cái thói không nhường đường cho xe ở đoạn đường hẹp .

Hạng D
17/6/15
1.967
2.977
113
nó đang chạy loại xe mà VN mình phong là "thánh" rồi.... ngồi lên chiếc có 2 cái vòng tròn là tụi mọi người phải nhường nha bác :3dandap::3dandap::3dandap:

Quên e mà mua đc con xe logo thánh thì, đi đường ko bgio nhường thường dân khác.
Mà cũng có thể tổng bộ du -bơ bên đây đc cái bíp nên phang dzô đại
2 anh uống thuốc chưa