Hạng B2
29/1/07
183
0
16
Harbour City
RE: R500 ?!?

dòng này em tưởng phải gọi là wagon chứ nhỉ?R class là xe cho gia đình,nếu gia đình các bác có đông người thì mới thấy em nó đẹp và hữu dụng chứ còn bt thì ko thấy đẹp đâu,giá của nó sau thuế bây giờ cũng ngang với ML,để mà nói là cao thì thật sự cũng chẳng phải quá cao

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
26.961
113
53

Các bác nhìn thế nào ý chứ R Class sao lại gọi là "xe gia đình" hay estate (Benz không gọi là wagon) được nhỉ. "Xe gia đình" hay "family van" thì Mecedes Benz có Vito và Vaneo rồi, R Class được liệt vào dòng SUV của Benz bao gồm G Class, M Class và GL Class. Vì gầm thấp không như các loại SUV thông dụng nên nôm na tiếng Việt gọi là "SUV gầm thấp", còn thị trường nước ngoài gọi là CUV (Crossover Utility Vehicle). Xe này dẫn động 4 bánh toàn thời gian, có hệ thống nâng hạ ngầm và được liệt vào "top 5 SUV hạng sang" chỉ sau người anh em của nó là GL Class và xếp trên Audi Q7, Cadillac Escalade và Volvo XC 90.

Tập Lái
8/2/07
22
0
0
Thốt nốt

Tùy môi trường và hoàn cảnh mà tạo nên sự nhận thức về vẻ đẹp của nó

Ở nước ngòai thì nó là đẹp đấy , nhưng ở VN thì ...... đa số nhiều người mới làm quen với con otô lần đầu , thích cái gì lòe loẹt , sắc cạnh , chói lóa như Mazda , hay các thể loại Inox xích lô này nọ thì họ cho là đẹp , chứ mà nhìn mấy con "đầm đầm" , "đen đen" , "ngầu ngầu" này thì có khi họ lại chê xấu , vì đôi mắt nhìn từ lâu đã quen với các cảnh đổ nát của xà bần và các bãi rác lộ thiên trên đường phố rồi. ;)

Bạn nào chê R500 này thì quăng ngay Mazda 6 có độ vành Inox chóa chóa nhong nhong ngoài đường là mấy bạn đó thích ngay :) Hoặc cũng có nhiều "bạn trẻ" chưa từng được leo lên lái xe chiếc xe ngày nào nhưng chỉ đứng ngoài nhìn thôi thì cũng cho các ý kiến tương tự ;))

Nói chung vấn đề thẩm mỹ phụ thuộc vào môi trường sống của mỗi người , theo mình thì chiếc xe này là đẹp , và rất đẹp , không phải vì giá trị của nó đắt . ;)

Hạng D
9/1/06
2.596
11.560
113
HCM

em nhìn thấy con này chạy ngoài đường rất đẹp. Sao không biết khi chụp lên hình lại không đẹp , chắc người mẫu này không ăn ảnh.

Em thấy các bác thường nhận xét vẻ đẹp của xe với nhiều chi tiết bề ngoài qúa. Nếu thế thì xe Nhật ban đầu nhìn thấy bắt mắt hơn bởi sự lòe lọet đường nét.

Còn chiếc R500 này khi chạy nhìn rất đẹp. Vừa vững chải, nhẹ nhàng & êm ái.

Khi so sánh R500 với Grandis, hay Sienna, Quest lúc đang chạy. Các bác sẽ nhận thấy vẻ đẹp của nó.

Tập Lái
29/3/07
9
0
0

Sao mấy bác chê R _class thế

Em e nó đẹp mà

ko có chỗ nào mà chê dc

Chắc mấy bác kia không có thiện cảm với MEC R roi

Tập Lái
29/3/07
9
0
0

Bác AC_Milan và Bác Bird Soul có mộ kiến thức về xe thật vững vàng

E mún làm đệ tử 2 người wa

Rảnh đi uống cafe với e( Vì e không biết nhậu). Chỉ cho e một số kiến thức về Xe hơi với

Các Bác PM số dt cho e. ko bit gi e cấu cứu mấy Bác:):):)