Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/5/08
2.536
21.223
113
Cập nhật thông tin luôn là nhu cầu của mọi nhà đầu tư. Em có viết 1 công cụ phần mềm nhỏ nhỏ để nó quét mạng và lấy những thông tin kinh tế, sau khi đọc lướt qua phần điểm tin thì em chuyển những tin nổi bật vào máy đọc sách của em.

Thứ nhất là để dể đọc (y chang đọc báo/tạp chí giấy), thứ 2 là để tra cứu sau này, nếu tin tiếng Anh thì em cho máy đọc (cho dể ngủ :D:D:D:D:D) , sau 1 thời gian thì em xóa. Trước giờ em vẫn quét-đọc-chuyển - xóa như thế. Hôm nay tự nhiên em mới sực nhớ ra là tại sao không chia sẻ cho mọi người, đặc biệt là anh em trong OSFI khi mà nhu cầu đọc tin tức kinh tế cần thiết hơn bao giờ hết.

Em bỏ lên kho sách sach24g.com của em nhé, mọi người vào kho sách theo hướng dẫn ở link dưới.

http://www.otosaigon.com/...%C3%A1ch-m2632122.aspx
Gửi email đến cho mình: [email protected] để mình invite vào kho sách

Em bỏ lên thư mục tên là Tin Kinh Tế

Data này có thể đọc được trên các hệ máy:
+ Kindle
+ Hệ điều hành Android có cài đặt phần mềm Kindle (miễn phí) : Đổi đuôi azw thành prc
+ iOS (iPad, iPhone) có cài đặt phần mềm Kindle (cũng miễn phí):Đổi đuôi azw thành prc
+ Máy tính thì cài đặt phần mềm
http://www.mobipocket.com...oductdetailsreader.asp
+ Máy điện thoại dùng hệ điều hành Blackberry, Windows Mobile, Symbian, Palm thì cũng có thể install phần mềm MobiReader ở trên để đọc các file dữ liệu của em trên điện thoại của mình: Đổi đuôi azw thành prc

Cách upload dữ liệu vào máy thì tùy thuộc từng hệ điều hành riêng, nhưng nói chung nó đơn thuần là 1 file dữ liệu như hình ảnh và phim.

Tin kinh tế của em sẽ là những tin dạng như thế này (gu đọc của em)
Trên máy Kindle
Ra mắt chuyên mục "Đọc báo kinh tế giùm bạn"

Trên hệ máy Android

Trên laptop (dùng phần mềm Mobi Pocket Reader)

Chi tiết thì thế này

Vừa đọc vừa nghiền ngẫm, nghĩ không ra thì cất lại, hôm sau nghiên cứu tiếp

Nếu các bác ủng hộ thì cứ sáng sáng em úp lên. Thật ra em có cách phân phối tiện hơn nữa nhưng phụ thuộc nhiều vào phần cứng nên thôi cứ tạm dùng cách này vậy.

Last edited by a moderator:
Hạng F
12/9/10
6.652
41.216
113
48
Bà Tó
Cách đây mấy năm , gần nhà em có cái Cty này nha bác Koon .
Chuyên duyệt tin cho khách hàng đó .
Không biết bây giờ còn mần nữa hong .

Hạng B2
12/2/11
198
0
16
1 vote cho chuyên mục này nhé. Nhiều khi ko có thời gian chọn lọc đọc tin. Thx bác koonjang

Hạng C
23/3/09
904
226
43
Có mục phân tích sau khi đăng các bài báo đấy thì tốt quá.

Status
Không mở trả lời sau này.