Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Em đã từng lái thử em ForXT của thằng bạn, nếu đi tầm 120km trở lên thì trong khoang lái rất ồn. Liệu có cách nào khắc phục được ko các bác.?
Chắc Bác lái xe fxt đời 2010 rồi.
FXT 2014 lột xác đó Bác

Hạng D
16/1/13
4.800
80.742
113
Xe nào cũng ồn hết, mỗi người quen một loại tiếng ồn riêng và khó chịu 1 loại ồn khác.

Thấy trang bị của Forester XT ở VN thì ở Mỹ bán ra cũng cỡ 30K (before tax & fees). So với các xe 30K tại Mỹ khác ve VN thì Forester XT ở VN là "đúng giá" :) => nhà nhập khẩu họ tính hết rồi.

Tại sao MI không bán phiên bản tương 22K tại Mỹ ??? (tức là khoảng 1 tỉ 100K tại VN) => MI không muốn người tiêu dùng ở VN nhìn Subaru bản 22K ở Mỹ như là xe xoàng :)

Tập Lái
18/11/14
15
8
3
35
Chắc Bác lái xe fxt đời 2010 rồi.
FXT 2014 lột xác đó Bác
Em lái đời 14 thì mới nói chứ. Độ vọt, độ bám đường thì tốt thật nhất là ở chế độ S#. Nhưng tầm trên trăm hai là có tiếng ồn của lốp và động cơ. Ngồi trong khoang lái thấy tiếng ồn lắm!

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Em lái đời 14 thì mới nói chứ. Độ vọt, độ bám đường thì tốt thật nhất là ở chế độ S#. Nhưng tầm trên trăm hai là có tiếng ồn của lốp và động cơ. Ngồi trong khoang lái thấy tiếng ồn lắm!
Em nghĩ tiếng lốp xe thì cũng hơi khó nói, do mặt đường, do loại lốp xe đang sử dụng nữa ạ. Ví dụ GLK chạy lane giữa đường Trường Chinh cũng không thể gọi là rất êm-im. :)

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Xe FXT 14 của em ngồi êm như khoang lái boeing, dàn âm thanh Harman Kardon chơi nhạc lossless còn hay hơn phòng trà, chở bác HT dạo 1 vòng mà ngồi hoài k chịu xuống :D
Hai bác HT, HP "chê" tình yêu 2011 của em nhe. :)

• Like
Reactions: KHOAVAN and DP
Hạng D
chi phí bảo dưỡng định kỳ thì cũng như các hãng Japan khác.

Bác quangtin nói chi tiết đươck không?
Chẳng hạn như thay nhớt, thay lọc nhớt định kỳ của Subaru tầm 1tr5 đó bác.
Còn việc chạy tốc độ cao từ 120 trở lên thì việc ồn hơn cũng là chuyện bình thường, yếu tố mặt đường cũng chiếm rất nhiều, vì đường VN đổ nhựa ko chuẩn chút nào, khúc thì láng êm, khúc thì nhám ồn ko thể tả nổi....v.v Bác @Zin 3 cầu có thể đầu tư thêm 1 lớp cách âm cho xe là ok luôn.

• Like
Reactions: Philliplong
Tập Lái
4/1/13
38
11
8
Em cũng kết em F.XT này lắm nhưng giá chát quá:3dgian:
Chạy ở tốc độ cao thì có ồn nhưng độ vọt khi vượt xe khác thì khỏi chê...

• Like
Hạng D
16/1/13
4.800
80.742
113
Anh em làm sale Subaru nên chú ý về giá như thế này để giải thích cho khác hàng :)

Giá xe hiện tại giữa Mỹ & VN (với options tương đương giữa 2 nước) qua nhiều xe nhập (CX-5, RAV4, Teana, Camry, Sonata,...) thì rút ra:

20K -> 1,1 tỉ *

Forester XT trang bị như thế thì ở Mỹ khoảng 30K -> 1,55 tỉ

=> cũng không đắt :)

Riêng xe Mẹc thì rẻ bất ngờ (so với công thức * trên) => do lắp ráp tại VN ???

• Like
DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83
==> mua Mẹc :)
câu chuyện của bác làm em nhớ ngày xưa mới ra trường em có làm cho 1 cty của Pháp chuyên kinh doanh máy in phun dotjet, ông sếp người Pháp nói lợi nhuận của cty không phải đến từ việc bán máy in (bán giá vốn cũng được) mà lợi nhuận đến từ việc bán mực (consumable) vì dòng máy này nó dùng mực độc quyền của hãng mới in được :)
vì thói quen đó mà khi em mua xe hay để ý đến chi phí bảo trì bảo dưỡng là vậy :)
Anh em làm sale Subaru nên chú ý về giá như thế này để giải thích cho khác hàng :)

Giá xe hiện tại giữa Mỹ & VN (với options tương đương giữa 2 nước) qua nhiều xe nhập (CX-5, RAV4, Teana, Camry, Sonata,...) thì rút ra:

20K -> 1,1 tỉ *

Forester XT trang bị như thế thì ở Mỹ khoảng 30K -> 1,55 tỉ

=> cũng không đắt :)

Riêng xe Mẹc thì rẻ bất ngờ (so với công thức * trên) => do lắp ráp tại VN ???