Hạng C
3/3/14
733
872
93
chứ bác nghĩ con RAV4 thì nó rẻ à
bác lái FXT xong rồi chuyển qua lái RAV4 thì chả khác gì đang dùng Vertu chuyển qua dùng 1100. Con RAV4 lành vì nó chả có cái quái gì để hỏng, trong khi FXT cũng lành nhưng trang bị thì đầy đủ chẳng thiếu cái gì, thế thì con nào mới gọi là lành hơn

P/S: cơ mà e cũng chưa ưng con FXT ở chỗ đèn đóm vẫn là Halogen, kể mà là LED hay Bi-xenon thì tương xứng hơn

Chào các bác!
Em mới gia nhập OS, bản thân thì rất thích Subaru nhưng vẫn còn hơi lăn tăn nên mới hỏi các bác để mong được các bác đi trước tư vấn đây.
Em đang phân vân RAV4 với Forester XT, anh em bạn bè thì cứ bảo mua RAV4 cho lành, mà nó cũng lành thật. Nhưng em thì vẫn thích ForXT hơn. Nhưng nói thật là em phân vân vì nó còn mới ở VN quá, giá thì chát mà không biết chi phí sửa chữa ntn...Sau này muốn đổi xe bán lại ko biết có ai mua hay ko nữa...
Các bác tư vấn cho em nhé!

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
P/S: cơ mà e cũng chưa ưng con FXT ở chỗ đèn đóm vẫn là Halogen, kể mà là LED hay Bi-xenon thì tương xứng hơn
Đèn HID xenon nhưng không có projector ạ (chứ không phải đèn bóng halogen). Tuy nhiên cũng lạ là sao Forester lại không được trang bị bi-xenon projector như Outback, Legacy...

Hạng C
3/3/14
733
872
93
có khi để dành cho bản face-lift bác ạ, chi tiết này nhỏ thôi nhưng e thấy Subaru nên nâng cấp cho hợp thời.
Đèn HID xenon nhưng không có projector ạ (chứ không phải đèn bóng halogen). Tuy nhiên cũng lạ là sao Forester lại không được trang bị bi-xenon projector như Outback, Legacy...

Tập Lái
4/1/13
38
11
8
Anh em làm sale Subaru nên chú ý về giá như thế này để giải thích cho khác hàng :)

Giá xe hiện tại giữa Mỹ & VN (với options tương đương giữa 2 nước) qua nhiều xe nhập (CX-5, RAV4, Teana, Camry, Sonata,...) thì rút ra:

20K -> 1,1 tỉ *

Forester XT trang bị như thế thì ở Mỹ khoảng 30K -> 1,55 tỉ

=> cũng không đắt :)

Riêng xe Mẹc thì rẻ bất ngờ (so với công thức * trên) => do lắp ráp tại VN ???
Bác SubaruLover có giá của CX5 và CRV ở Mỹ với option tương đương FXT2.0 2014 đang bán ở xứ mình k?

• Like
Reactions: lennocnha
Tập Lái
4/1/13
38
11
8
Em đang lăn tăn giữa FXT 2.0 và Outback. Mỗi cái cho em một kiểu sướng:3danbanh: không biết nên chọn em nào?

Tập Lái
18/11/14
15
8
3
35
Cảm ơn các bác đã đánh giá giúp em. Nhưng các bác có thấy cái vỏ ngoài của em For XT mỏng hơn thì phải bởi ấn tay vào thấy lõm mà những con khác của subaru thì không.?

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Cảm ơn các bác đã đánh giá giúp em. Nhưng các bác có thấy cái vỏ ngoài của em For XT mỏng hơn thì phải bởi ấn tay vào thấy lõm mà những con khác của subaru thì không.?
Về cách âm và êm ái thì Legacy, Outback & Tribeca sẽ hơn Forester ạ.

• Like
Reactions: Zin 3 cầu
DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83
em xin đính chính Forester bác Dragon đề cập là thế hệ thứ gen-3 (2010-2013) chứ Forester gen-4 (2014+) là 1 sự đột phá về kiểu dáng và cách âm không thua gì các dòng xe sedan như Legacy, nếu không muốn nói là hơn,
sorry bác dragon, em dzìm "tềnh yêu" của bác 1 tí nhé :)
Về cách âm và êm ái thì Legacy, Outback & Tribeca sẽ hơn Forester ạ.