Hạng B1
6/7/08
69
0
0
Hochiminh
Mt thanh niên Brazil đã t vong sau khi ung Coca-Cola và ăn ko Mentos cùng mt lúc. Cũng ti Brazil , mt năm trước đã xy ra mt tai nn tuơng t như va ri. Các teen Vit Nam lưu ý không nên có s kết hp như vy.
Xem h
ình sau để biết kết qu thí nghim khi b mt viên Mentos vào chai Coca-Cola (có kết qu tương t vi Coca-Cola dành cho người ăn kiêng)
RAVOMOTO - đẳng cấp vượt trội

V
à th nghim Vit Nam :

N
ming do nhai ko bc hà cùng cola
Do u
ng ngm Coca Cola trong lúc đang nhai viên ko Mentos, mt em bé người nước ngoài gp nn: Ming em đột nhiên phng to, mt trn ngược và lên cơn sc, ngt th. Các nhà khoa hc cho biết cola và ko bc hà đã tương tác, gây phn ng n.

Tr
ước tai nn bt ng k trên, cơ quan chc năng cho xét nghim viên ko và chai Coca Cola. Không có cht độc nào được phát hin trong mu xét nghim. M rng tìm hiu các gói ko bc hà Mentos và các chai Coca Cola khác, h cũng không phát hin du hiu độc hi gì.

Ch
đến khi có gi thiết viên ko có th to ra phn ng hóa hc nào đó do ung vi nước Coca Cola được đưa ra, người ta mi tiến hành th trn hai th đó vi nhau. H m mt chai Coca Cola, cho ngay mt viên ko Mentos vào. Bt đồ chai nước ngt si bt và bn lên không trung. Mt ct mang màu đặc trưng ca nước Coca Cola, màu nâu, dng đứng trên ming chai.

T
i Vin Hóa hc thuc Vin Khoa hc và Công ngh Vit Nam , thí nghim trên được lp li và cho kết qu tương t. Tiến sĩ Lê Văn Cát cho biết, dòng khí mnh pht lên t chai nước ngt chính là khí carbonic (CO2). Mt lượng ln khí CO2 được to ra bt ng và bn ra ming chai, kéo theo nước t trong chai. "Lượng khí bt ng trên đủ sc gây ngt nếu bn trc tiếp vào ming mt em bé" - mt bác sĩ tai mũi hng nói.
Theo
ông Cát, khí CO2 đó có trong thành phn viên ko ( dng ion) và có sn trong nước Coca Cola cũng như các loi nước có gas khác. Để to ra cm giác mát lnh khi ung, nhà sn xut thường np khí CO2 vào nước gii khát.

V
n đề là, để đảm bo an toàn, nhà sn xut điu chnh thành phn sao cho lượng CO2 đượ[/siz

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28
Bỏ nguyên một thanh mentos đó vô rồi vặn nắp chai coca thật chặt lại nữa mới vui ;)

Hạng B1
6/7/08
69
0
0
Hochiminh
Anh em nhà HOG đang có chuyên từ thiện ngày chủ nhật sắp tới ...

Ban tổ chức HogSaigon xin trân trọng thông báo về tour khám bệnh miễn phí và phát quà từ thiện cho các học sinh, các hộ nghèo ở xã Thanh Sơn, huyện Định Quán, Tỉnh Đồng Nai, được sự kết hợp giữa Bệnh Viện Đa Khoa Tỉnh Đồng Nai và hổ trợ của Tổng công ty công nghiệp và thực phẩm Đồng Nai cùng một số mạnh thường quân. Đoàn sẽ thực hiện công tác khám bệnh, phát thuốc cho các trẻ em, các gia đình neo đơn và kết hợp tặng quà và thực phẩm cho các hộ nghèo. HogSaigon sẽ tham gia đóng góp thực phẩm và các vật dụng cần thiết khác.

Đoàn sẽ dự kiến tập hợp vào lúc 6:00 sáng thứ bảy ngày 13-06-2009 tại cơm tấm Kiều Giang và khởi hành vào lúc 7:00 sáng có mặt tại Bệnh Viện Đa Khoa Tỉnh Đồng Nai. Cùng đi với đoàn sẽ có ô tô chở bác sĩ, vật dụng, thực phẩm và đại diện các mạnh thường quân, câu lạc bộ môtô HogSaigon sẽ đảm nhiệm việc mở đường và dẩn đoàn đến nơi an toàn và tốt đẹp. HogSaigon sẽ quay vể cung đường rừng và dùng cơm trưa (barbercue) trong rừng Trị An. Ban tổ chức chuyến đi không khuyến khích những thành viên yếu tim tham gia.

Chào trân trọng. C2

Anh em nào rảnh rổi tham gia cho dzui, đăng ký ở đây: http://hogsaigon.com/forum.aspx?g=posts&m=270#270

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63
Woa, thấy anh em đi mà thèm luôn. Mà trong đó có nhiều OSers không ạ?

23/10/06
14.638
5.121
113
Nhìn hình thì thú tính nói lại nổi lên, nhưng mà không có HD nên ngồi nhà ngóng hình thôi!

Tập Lái
18/6/09
21
0
1
Chào mọi người, em bắt đầu mê mô tô cũng không lâu, 1 or 2 năm trở lại đây. Bây giờ thì em đã ghiền rồi. Khổ là vẫn chưa có tiền mua xe - vẫn đang nổ lực. Thấy mấy anh có nhiều hoạt động hây quá, em cũng muốn tham gia ghê, nhưng khổ là đi xe máy .......... làm sao tham gia? Chắc phải nổ lực hơn nữa mới đc. Nói thật em vẫn còn non lắm, chưa đc chạy mô tô lần nào nữa :((, nhưng nhất định sẽ nổ lực tậu 1 em.

Tập Lái
18/6/09
21
0
1
Bộ em nặng bóng vía hay sao mà vào đặt cục gạch một cái là im ru luôn vậy trời

Hạng D
10/1/08
1.617
7
38
Phan Thiết
Hihi, vậy để em spam giúp bác bóng vía đỡ nặng :D, do ở OS chưa có club moto nào hết bác àh, toàn là vài thành viên của các hội vào tí thôi. Nếu bác đã thực sự muốn tham gia thì hãy qua bên biker xem, bên ấy có nhiều club lắm, chắc bác sẽ có được cái mình muốn.