Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Ai bảo bác Mer C là xe cỡ nhỏ :))). Nó là xe hạng D, nhưng phân khúc xe sang cỡ nhỏ nhé bác.
:D:D:D
Trước hết, a có hiểu khái niệm xe hạng D nghĩa là cái gì không đã !?!?!? :eek::eek::eek:

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Lạy cụ cụ search giúp google đi. Cụ nói như cụ biết hết ấy. Em nghĩ e mới là ng hỏi cụ câu cụ mới hỏi đó.
Mệt a quá, google cho cố đâm lú lẫn !?
Tập trung vô nội dung chính đi :
Mer C là xe cỡ nhỏ không, đúng không !??!?!?
Camry là xe cỡ trung, đúng không !??!!??
Mer C nhỏ hơn Camry nhiều, đúng không !??!?!??
Mer C bản thấp nhất vẫn đắt hơn Camry bản cao nhất, đúng không !??!?!?
:eek:

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: quangnguyen19
Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Hỏi lại một lần nữa :
Bác vừa hỏi em biết xe hạng D là gì ko nên em mới trả lời bác vậy mà. Mà bác nói cũng sai
- Mer C cũng ko phải xe cỡ nhỏ
Em thà có kiến thức vận dụng để mà lú còn hơn ko biết nhưng vẫy nói liều :))).

Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Hỏi lại một lần nữa :
sorry, em chen ngang
3 câu đầu thì e kg phản đối gì. Còn câu cuối thì e thấy bác nghĩ vậy là kg ổn. Merc C có thể thuộc phân khúc C nếu nó là xe phổ thông. Nhưng đó là kích thước thôi, còn cấu hình và trang bị của nó ngang ngửa hoặc thậm chí hơn hẳn những con phổ thông hạng D như cẩm-ly mà ... trải nghiệm khi ngồi trên xe hay cầm lái cũng khác, nên người ta mới gọi nó là xe hạng sang. Chứ xe cỡ C, hạng phổ thông mà bán giá như Merc C thì ai mua? :D

Hạng B1
18/7/19
54
16
9
44
Thích nội thất option của bản 200 Exclusive, nhưng ko thích mặt ca lăng đó xe ngắn mặt đó trông ko hợp tí nào, mặt c180 trông trẻ, thể thao hơn

Hạng C
24/1/12
554
448
63
Chiều dài cơ sở Mer C hơn Camry đấy, đừng đùa nha các cụ.
Tuy nhiên, xe Đức bố trí cầu sau và thiết kế thiên về an toàn nên đẩy khoang hành khách ra sau nhiều hơn, thành ra hơi nhỏ.

Nếu theo định nghĩa google,wiki dựa vào kích thước thì nói Mer C/Bim 3 là xe hạng D cũng có thể đúng :) kaka

• Like
Reactions: TonyTrump
Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
sorry, em chen ngang
3 câu đầu thì e kg phản đối gì. Còn câu cuối thì e thấy bác nghĩ vậy là kg ổn. Merc C có thể thuộc phân khúc C nếu nó là xe phổ thông. Nhưng đó là kích thước thôi, còn cấu hình và trang bị của nó ngang ngửa hoặc thậm chí hơn hẳn những con phổ thông hạng D như cẩm-ly mà ... trải nghiệm khi ngồi trên xe hay cầm lái cũng khác, nên người ta mới gọi nó là xe hạng sang. Chứ xe cỡ C, hạng phổ thông mà bán giá như Merc C thì ai mua? :D
Đương nhiên, Mer C thuộc phân khúc Luxury Small Car, cao cấp hơn xe bình dân về nhiều phương diện, nhưng về kích thước tổng thể nó vẫn là xe cỡ nhỏ, chỉ ngang phân khúc C nhưng về giá cả nó còn đắt hơn xe phân khúc D cỡ trung bình dân.

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Bác vừa hỏi em biết xe hạng D là gì ko nên em mới trả lời bác vậy mà. Mà bác nói cũng sai
- Mer C cũng ko phải xe cỡ nhỏ
Em thà có kiến thức vận dụng để mà lú còn hơn ko biết nhưng vẫy nói liều :))).
Xe sang cỡ nhỏ thì không phải là xe cỡ nhỏ hả !??!!? :eek::eek:
Rẻ hơn 100 triệu đồng, Mercedes-Benz C 180 mới khác gì với C 200 cũ?

Vậy bọn Mỹ nó xếp Mer C vào hạng Small Cars là sai hả ???
hay Luxury Small thì không Small ?!??!?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
31/3/11
1.385
1.890
113
39
không khùng đâu bác, khùng mà mở miệng ra nói 1 câu là có bao nhiêu người tụm lại bàn tán, mà không phải 1 hay 2 câu mà suốt 10 năm nay rồi ... :D
ko biết nó thế nào,chứ mở miệng ra toàn dạy đời, toàn giá trị cốt lõi .....anh em cộng đồng mạng ko ai tìm đc nó ... nó ẩn danh ghê thiệt...hihi...

• Haha
Reactions: quangnguyen19