Hạng D
25/2/09
1.230
65.599
113
fanfan1288 nói:
anhbdt nói:
Mấy Rebel USA mình nhớ trong diễn đàn nào nói là xe China mà ? sao mắc dữ ! không biết đồ bền và vận hành như thế nào !?
Chính xác rồi bác, trong diễn đàn này chứ diễn đàn nào nữa.! Hàng này bị anh em cảnh báo khá nhiều, đa số mua vì thấy cái mã đẹp mắt, đi vài bữa thì bán đổ bán tháo.
Bác chủ vào mấy trang rao vặt xem thử, người dùng bán như kiểu chạy nợ ấy, nói chung ko nên chơi với thằng Đào khốn nạn. Chỉ giỏi dùng hình thức dụ dân mình thôi, máy móc có kéo nổi đâu, như cái CB125R của nó, động cơ 125 mà kéo đến 80km/h là rung như răng bà lão.
Nguy hiểm nguy hiểm, chớ nên bác ạ.!
Hôm bữa tui với thằng e chung cơ quan đi chiếc Future Neo, chạy từ Củ Chi về, gặp 1 chú đi chiếc CB125R. Thấy chú kia kéo quá trời, để cho nó chạy trước khoảng 300m, thằng e tui kéo nhẹ mà cũng vượt mặt luôn, ko biết xe mô tô kiểu gì !!!

Hạng C
21/4/08
837
4
18
Đất Thép, Củ Chi
nhưng mà công nhận là gặp ngoài đường thì ''nó đẹp và hoành tráng như bác Đaò vậy!'' đúng là đàn ông mình ''yêu bằng mắt và chết vì sắc đẹp!''

Hạng C
19/5/08
546
181
43
Tuy Hòa
Ặc! Chạy được 80km/h mà rung thì còn thua con Viva ghẻ của e rùi!

Hạng B1
31/5/08
55
0
6
Long Xuyên - An Giang
hieuvv nói:
fanfan1288 nói:
anhbdt nói:
Mấy Rebel USA mình nhớ trong diễn đàn nào nói là xe China mà ? sao mắc dữ ! không biết đồ bền và vận hành như thế nào !?
Chính xác rồi bác, trong diễn đàn này chứ diễn đàn nào nữa.! Hàng này bị anh em cảnh báo khá nhiều, đa số mua vì thấy cái mã đẹp mắt, đi vài bữa thì bán đổ bán tháo.
Bác chủ vào mấy trang rao vặt xem thử, người dùng bán như kiểu chạy nợ ấy, nói chung ko nên chơi với thằng Đào khốn nạn. Chỉ giỏi dùng hình thức dụ dân mình thôi, máy móc có kéo nổi đâu, như cái CB125R của nó, động cơ 125 mà kéo đến 80km/h là rung như răng bà lão.
Nguy hiểm nguy hiểm, chớ nên bác ạ.!
Hôm bữa tui với thằng e chung cơ quan đi chiếc Future Neo, chạy từ Củ Chi về, gặp 1 chú đi chiếc CB125R. Thấy chú kia kéo quá trời, để cho nó chạy trước khoảng 300m, thằng e tui kéo nhẹ mà cũng vượt mặt luôn, ko biết xe mô tô kiểu gì !!!
người ta chạy từ tốn mà bác có đua với bác đâu .
còn em xin đính chính cái mặc dù nó là cái xe khựa nhưng vừa túi tiền bác ơi.
bác đem so chiếc xe phổ thông nặng 105kg (125cc) với chiếc dạng moto nặng 150kg(125cc)
bác thử đem em cb125t của nhật chạy với em cb125r này coi ai ăn
Hiện giờ rebel fix lỗi xe miễn phí bác ơi , honda, ya,su có làm được điều này tại việt nam.
em đang chạy cb125r đây không phải vì em chạy nó là em binh nó đâu nha .

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
50
đâu nhỉ?
Các bác thấy Harley Davision có ai chọn nó để đi đua không nhỉ? Dòng cruise người ta chọn vì kiểu dáng của nó, nếu chọn tốc độ nên chọn dòng naked bike hay sport, leo lên con dòng cruise 1 là thoải mái, 2 là nhìn nó mainly. Còn máy tốt xấu để thời gian trả lời! Bản thân em đi con 170 này từ tháng 5 2009 tới giờ khoảng 21k km mà có hư hỏng gì gnhiêm trọng đâu? Nếu mà tệ như các bác bẩu thì nó cũng chẳng chạy như lợn con ngoài đường!

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/5/09
1.413
2
38
46
Số là ông anh ruột mình tính mua con REBEL của thằng e vợ bán 50chai đời 98 nó nói là hàng mỹ . Mình chỉ thấy thôi chứ chưa chạy qua lần nào , theo kinh nghiệm các bác làm sao phân biệt đc hàng Mỹ và hàng Tung của vậy ... để biết xem có nên mua hay không .
Thanks các bác

Tập Lái
2/5/09
3
0
0
Rebel ko có hàng Mỹ, chỉ có hàng Japan thôi, ngoài Japan ra thì là đồ Tàu khựa hết, ra đường dân chơi moto liếc nửa con mắt coi thường.....bác thà là mua con Rebel 98 hàng cũ, nhưng chất, ngon lành. Rebel là 1 nhãn hiệu riêng của Honda, nếu lốc máy đóng chữ Honda thì đúng là nó đó, còn nếu lốc máy hay nghe quảng cáo là Rebel Mỹ ( Rebel USA hay Re-be-lu-sa) là hàng nhái kém chất lượng. Nếu bác nào ít lúa thì xài tạm con GZ150 của Suzuki mới ra đi, ngon hơn thì kiếm con Rebel 125 đời 98 HQCN, hoặc Rebel 250 Japan.